Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ลูกพี่ลูกน้องของผมทำงานประจำ อายุสี่สิบต้นๆ เขาบอกว่าอยากซื้อประกันชีวิตฉบับนึง เพื่อนเขาพูดถึงประกันของเอไอเอ ให้ฟัง รู้สึกจะเป็น เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เขาบอกว่าน่าสนใจ แต่กังวลเรื่องค่าเบี้ยประกันว่าจะเป็นประเภทอายุยิ่งมากค่าเบี้ยประกันจะยิ่งแพง มีใครรู้มั้ยครับว่าค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิภาธร

เราว่าคุ้มนะคะ เกี่ยวกับการคุ้มครอง เพราะประตัวนี้ คุ้มครองโรคร้ายแรงแบบที่คุณบอกคะ แต่ส่วนใหญ่แล้วคนเรามักเพิ่มความคุ้มค่าของประกันชีวิตด้วยการซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยคะ ของเอไอเอ มีประกัน สามตัวคะที่เพิ่มเข้าไปคะคือ ประกันเหมาจ่าค่ารักษา ประกันชดเชยรายได้ และ ประกัน อุบัติเหตู คะ ที่ส่วนใหญ่มักทำกันคะ

2020.11.21 9:1

สมมาตร

เท่าๆที่รู้มาเนี่ย เบี้ยประกันจะไม่เพิ่มขึ้นตามปีที่จ่ายเบี้ยประกันนะครับ ค่าเบี้ยประกันรายปีจะคงที่ตลอด 20 ปีที่เราจ่ายเลย และถ้าถามความคุ้ม ผมว่ามันคุ้มนะ คุ้มรรองไปยันอายุ 99 ปีเลย ถ้าคุณอยู่ถึง 99 ปีก็ถือว่าคุ้มเข้าไปใหญ่ แต่ผมคงไม่ทำแล้วคนหนึ่งแหละครับ ช่วงนี้เก็บทรงไม่ค่อยอยู่55555 เก็บตังอะแหละครับ

2020.12.07 16:28

หนูพัฒน์

ถ้าประกันตัวนี้ราคาที่ต้องจ่ายต่อปี ประมาณ5-6พันบาท ยังคิดว่าประกันชีวิตตัวนี้จะแพงอยู่ไหมคะ ประกันชีวิตแบบนี้ไม่ค่อยแพงคะยิ่งไม่มีเงินปันผลด้วยก็ยิ่งไม่แพงคะ คุ้มคะถ้าเทียบกันกับความคุ้มครองที่เขามอบให้คะ แต่ถ้าจะใช้งานได้อย่างเต็มที่ขอแนะนำให้หาประกันสุขภาพที่ดีๆสักตัวคะ จะได้ใช้งานได้ครบถ้วนสมบูรณ์แบบคะ

2021.01.27 5:54

พี่ถนอม...

เข้าใจนะครับว่าเป็นห่วงเรื่องค่าเบี้ยประกันภัยกลัวว่ามันจะแพง จะจ่ายไม่ไหว แต่อย่าลืมนะครับว่าถ้าญาติคุณหรือตัวคุณเองมัวแต่กังวลในเรื่องนี้ จึงไม่ได้ตัดสินใจทำประกันสักทีค่าเบี้ยประกันมันก็จะแพงขึ้นอีก จนในที่สุดคุณอาจรู้สึกท้อจนไม่อยากทำประกันแล้วก็ได้ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็น่าเสียดายนะครับ คุณควรจะมีประกันสักฉบับ

2021.03.11 8:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ประกันชีวิต

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี