Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ดิฉันทำงานฟรีแลนซ์ รายได้แต่ละเดือนไม่เท่ากัน แต่ก็พอจะวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายได้ แม้จะกังวลเรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายทุกปีอยู่บ้าง แต่ก็อยากทำประกันชีวิตนะคะ เห็นประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจดี แต่จ่ายเบี้ยประกันนานนะตั้ง 20 ปีแน่ะ คุณคิดว่าประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรืออยากแนะนำเป็นฉบับอื่นคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิภาธร

เราเองก็ จ่ายเบี้ยประกันตัวนี้คะ รายได้ที่เราได้คือประมาณ 15,000 บาท คะ แต่เราก็สามารถส่งได้สบายๆเลยคะ เราชอบประกันตัวนี้มากเลยคะ เพราะว่าคุ้มครองเรายาวเลยนะคะ แถมยังคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงด้วยคะ เราไม่ได้ซื้อแค่ประกันชีวิตอย่างเดียวนะคะ เราซื้อประกัน สุขภาพแล้วก็ประกันอุบัติเหตุไปด้วยคะ เดือนหนึ่งเราต้องเก็บเงิน ประมาณ 2พันกว่าบาทคะสำหรับจ่ายประกันต่างๆ

2020.11.21 9:1

Hrk

เอ่อ คือว่าถ้าหากประกันที่จ่ายเบี้ยนาน 20 ปีเนี่ย มันมีอีกตัวนึงนะครับที่ค่าเบี้ยประกันจะแพงกว่า แต่ระยะเวลาในการจ่ายมันก็น้อย ซึ่งหากว่าคุณคิดว่าไหวสำหรับการทำประกัน 10/99 ปีเนี่ย ผมว่ายังไงก็เลือกเป็น 10 ปีดีกว่าหากคุณมีความรีบร้อนหรือจำเป็นอะไร ทางประกันก็จะคุ้มครองได้เลย แล้วก็ไม่ต้องเป็นห่วงไปครับ สามารถเอาประกันไปลดหย่อนภาษีได้

2020.12.08 16:23

อานนท์

ประกันชีวิต ที่ส่ง20ปีตัวนี้ ถ้าเป็นความเห็นของผมนะครับปมว่าส่งไม่นานครับ 20ปีที่จริงมันไวมากเลยนะครับ แต่ถ้าจะถามว่ามีตัวอื่นแนะนำไหม ผมอยากให้รงเปรียบเทียบกับอีกตัวครับ 20ปีเหมือนกันครับแต่ตัวนี้มีเงินปันผลให้ด้วยครับ อยากให้ทำประกันชีวิตแล้วได้รับผลตอบแทนบ้างครับ เทียบดูครับว่าชอบตัวไหน สองตัวนี้เหมาะครับ

2021.01.27 5:54

พี่ถนอม...

อยากรู้เคล็ดลับการวางแผนค่าใช้จ่ายของเจ้าของกระทู้จังเลยครับ คุณทำงานฟรีแลนซ์ที่มีรายได้แต่ละเดือนไม่เท่ากัน แต่ก็ยังสามารถวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายได้ เก่งมากครับ วางแผนค่าใช้จ่ายเก่งขนาดนี้ผมว่าคุณทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้แบบไม่มีปัญหาเลยครับ เรื่องค่าเบี้ยประกันผมว่าคุณจ่ายได้แน่นอน

2021.03.11 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี