Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

ผมยังไม่กล้าทำประกันชีวิตเพราะไม่มั่นใจเรื่องการวางแผนเก็บเงินที่จะเอามาจ่ายค่าเบี้ยประกันทุกปีๆน่ะครับ เก็บเงินไม่ค่อยจะอยู่ แต่ดูจากสถานการณ์หลายๆอย่างในทุกวันนี้แล้ว ผมควรจะมีประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพสักฉบับ เคยดูประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) นะครับ แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา เพื่อนๆมีประกันฉบับอื่นที่ให้ความคุ้มครองคล้ายกันมาแนะนำผมมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธันยชนก

มีอีกตัวคะที่เราอยากแนะนำ ตัวนี้เราส่ง เบี้ยประกัน 20ปีใช่ไหมคะ กลัวส่งไม่ครบสัญญาใช่ไหมคะ รองดูตัวที่ส่งสั้นกว่าสักครึ่งใหม่คะ เป็นตัวที่ส่ง 10ปีคะ ส่งเบี้ยประกันเพิ่มอีกนอดหน่อยคะ แต่จบไวกว่า แถมการคุ้มครองทุกอย่างของ ตัวนี้ก็เท่ากันเลยคะ แต่ถ้าบอกว่าไม่ไหว ก็หันไปเล่นประกันที่ส่งระยะยาวๆเลยคะ อันนั้นน่าจะจ่ายได้

2020.11.21 9:1

Lip

เห็นบอกว่ายังไม่แน่ใจเรื่องของการวางแผนเก็บเงินจ่ายค่าเบี้ยใช่ไหมคะ เราว่านะ 10 ปี ค่าเบี้ยมันแพงไป ยังไง 20 ปีอะคือค่าเบี้ยประกันถูกกว่าอยู่แล้ว แต่ปัญหาคือเรื่องการที่เราจะจ่ายครบ 20 ปีมั้ยเนี่ยสิ เราว่าก่อนจะทำประกันควรมีเงินก้อนหนึ่งไว้ก่อน เพื่อเอาไว้ใช้สำรองในปีที่เราไม่มีจะจ่ายเบี้ยจริงๆ แบบนี้น่าจะดีนะคะ

2020.12.09 16:59

อานนท์

20ปีเองครับ น่าจะส่งไหวนะครับ เพราะถ้าไปซื้อประกันที่ส่งเร็วกว่านี้ผมว่าน่าจะมีปัญหามากกว่านะครับ เพราะดู้หมอนจะส่งไม่นานก็จริงครับแต่เบี้ยประกันที่เขาคิดก็สูงตามไปด้วยนะครับ คุณต้องเชคตัวเองก่อนแล้วละครับว่าถ้าส่งสั้นๆแต่ส่งเยอะคุณไหวไหม กับที่เราส่งนานขึ้นแต่จ่ายถูกกว่า ว่าตัวไหนมันเหมาะกับงานที่ทำอยู่ครับ

2021.01.27 5:54

เจ้าลิงน้อย🐒🐒🐒

อย่าเพิ่งกังวลเรื่องจะจ่ายค่าเบี้ยประกันครบหรือไม่ครบตามสัญญาเลยค่ะ คุณคงไม่ปล่อยให้ประกันขาดหรอก อย่างที่เจ้าของกระทุ้บอกน่ะว่าจากสถานการณ์หลายๆอย่างในทุกวันนี้คุณควรจะมีประกันชีวิต แล้วหลังจากนั้นคุณก็สามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมได้ อย่างเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ถ้าสนใจก็สมัครได้ค่ะ

2021.03.11 8:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี