ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

แม่ผมอยากทำประกันชีวิตฉบับหนึ่ง คือ ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ตอนนี้แม่ผมอายุ 50 กว่าๆ เห็นว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 90 ปีเลย แม่บอกว่าน่าสนใจดี ผมจึงอยากให้คนที่เข้ามาอ่านแนะนำหน่อยครับว่าสำหรับกรมธรรม์ประเภทนี้ ควรให้แม่สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้ หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน? ผมกังวลเรื่องการดูแลในภายหลังน่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

ธันยชนก

สมัครผ่านตัวแทนนะดีที่สุดแล้วละคะ อย่าไปทำผ่านอย่างอื่นเลยคะ มันยุ้งยากคะ แล้วทำเสร็จ ผลสุดท้ายก็จะมีตัวแทนประกันโทรติดต่อเรามาอยู่ดีคะ เรื่องตัวแทนได้เลยคะ เราว่าการทำกับตัวแทนที่อยู่ในเขตที่เราอาศัยอยู่เราว่าค่อนข้างไปรับการดูแลที่ดีกว่าทำกับตัวแทนประกันทีอื่นคะ ตัวแทนเราสามารถฝากเรื่องต่างๆให้เขาทำแทนได้เลยคะ

2020.11.21 9:1

ขิง

ใช่ๆๆๆ ใช่ค่ะ +++++เลยกับเม้นบน เราว่านะฝากตัวแทนทำสะดวกกว่าเยอะไม่ยุ่งยากจริงๆ เมื่อก่อนเราก็เคยทำประกันตัวนี้แหละให้พ่อ เราก็ฝากตัวแทนให้ไปดำเนินเรื่อง เค้าก็ติดต่อประสานงานได้ดีนะคะ แถมไม่ยุ่งยากแล้วก็สะดวกสบายอีกด้วย แนะนำให้สมัครผ่านตัวแทนได้เลยค่ะ ของดีต้องบอกต่อ แต่ถ้าหากมีข้อกังวลใจในการสมัครผ่านตัวแทนก็สมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้ค่ะ เพื่อความสบายใจของเรา

2020.12.10 15:54

สนองรักษ์

ที่จริงจะซื้อจากที่ไหนก็ไม่ต่างกันหลอกคะ เพราะถ้าซื้อกับประกันเอไอเอที่เป็นของจริงก็ได้รับการคุ้มครองหมดคะ ถ้าซื้อผ่านออนไลน์ก็ไปที่เวบของเขานะคะ อย่าเข้าไปในเวบที่เป็นโฆษณานะคะ หรือว่าถ้ากลัวว่าจะโดนหลอกขายประกันจริงก็เดินเข้าไปที่ออฟฟิตเลยคะ ตอนนี้เอไอเอมีออฟิตแล้วนะคะ ซื้อแบบนี้ก็หมดห่วงเรื่องโดนหลอกคะ

2021.01.27 5:54

เจ้าลิงน้อย🐒🐒🐒

เป็นธรรมดาของคนที่อยากทำประกันมักจะกังวลเรื่องการดูแลในภายหลัง อย่างที่หลายคนแนะนำไปน่ะค่ะว่าสมัครผ่านตัวแทนดีที่สุด เนื่องจากได้พบเห็น ได้พูดคุยทำความเข้าใจในเรื่องของประกันภัยที่เราต้องการจะทำได้ทุกอย่าง พอจะมีคนรู้จักที่ทำประกันแล้วบ้างมั้ย ถามเขาดูว่าทำกับใคร บริการดีมั้ย ถ้าดีจริงก็สมัครกับคนนั้นก็ได้ค่ะ

2021.03.11 8:39

อัมพร

ไม่น่าต้องให้เรามาเป็นคนตอบกันเลยนะคะ กับคำถามแบบนี้ อยากได้รับการไว้วางใจ ก็ต้องทำกับคนที่เราไว้ใจสิคะ ทำกับตัวแทนมีข้อดีหลายอย่างเลยคะ บางครั้งทางประกันเขามีประกันอะไรที่น่าสนใจเขาก็จะคอยแนะนำให้คะ แล้วเราสามารถปรึกษาเรื่องการปรับแผนการคุ้มครองต่างๆได้ด้วยคะ ส่วนตัวเราคุยกับตัวแทนประกันบ่อยมากคะเรื่องแผนการคุ้มครอง

2021.04.13 13:30

ชัย

@ธันยชนก แต่เดี๋ยวนี้มีโควิตเกิดขึ้นนะครับรอบที่ 3 แล้วทำออนไลน์ไปก่อนก็ดีครับถ้ารีบใช้ประกันเพราะว่าการไปเจอกับตัวแทนอย่างว่าแหละครับเขาก็ทำงานกับคนหลายที่ทางเข้าออกโรงพยาบาลเป็นว่าเล่นผมเลยแนะนำนะครับคนที่จะสมัครประกันตอนนี้ถ้าคุณไม่อยากตกอยู่ในกลุ่มเสี่ยงเนาะสมัครออนไลน์ไปก่อนแล้วสภาพอาการดีขึ้นคุณก็ค่อยหาทางนัดเจอกับนายประกันที่คุ้มครองคุณได้แบบนั้นน่าจะดีกว่าหรือไม่ก็วีดีโอคอลไปหานายประกันก็ได้เซฟๆนะครับ

2021.04.21 15:24

Zero

@ขิง ซื้อประกันผ่านตัวแทนขายประกันมันก็อาจจะไม่ได้ดีขนาดนั้น บางครั้งตัวแทนขายประกันบางคนก็ไม่รับผิดชอบและเอาเปรียบลูกค้า แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนนะตัวแทนขายประกันที่ดูแลลูกค้าอย่างดีก็มี แต่ไม่ว่ายังไงการที่คุณเป็นผู้ซื้อประกันคุณเองก็ต้องศึกษาข้อมูลของประกันที่คุณอยากซื้อเอาไว้บ้าง เพื่อป้องกันการถูกเอาเปรียบ

2021.04.26 16:18

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

มีใครทำประกันภัยรถยนต์ชั้น 3 บ้างไหมครับ?

ซื้อประกันรถยนต์บริษัทไหนดีครับ

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ของทิพยประกันภัย เห็นบอกว่าจะเต็ม 15000 หมายความว่ายังไงครับ

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ