Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันให้ผู้สูงอายุ ควรทำประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ)หรือเลือกที่มีความคุ้มครองสุขภาพด้วยดีกว่า?

คุณคงเคยได้ยินชื่อ ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) กันใช่มั้ยครับ ประกันฉบับนี้คงออกแบบมาเพื่อผู้สูงอายุโดยเฉพาะแหละ แต่ผมไม่แน่ใจว่าผู้เอาประกันจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง จะคุ้มกับค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปมั้ย ดูแล้วน่าจะได้แค่การประกันชีวิตเท่านั้น หากอยากทำประกันให้ผู้สูงอายุจริงๆ ควรทำฉบับนี้หรือเลือกทำฉบับที่มีความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธันวา

ประกันชีวิคของผู้สูงอายุ มีออกมาไม่ค่อยกี่เจ้านะครับ ผมว่า เอไอเอก็เป็นเจ้าที่น่าสนใจนะครับ เพราะว่า สามารถซื้อประกันได้เริ่มตั้งแต่อายุ 50ปีเลยครับ แล้ววงเงินที่เอาประกันสูงสุดก็ค่อนข้างได้มากเลยนะครับ ได้รับเงินคุ้มครองถ้าผมจำไม่ผิด ได้สูงสุดประมาณ 2แสนเลยนะครับ ถือว่า คอนข้างได้มากเลยนะครับ แล้วถ้าคุณอยากให้คุ้มครองสุขเพิ่มก็ซื้อได้ด้วยครับ

2020.11.21 9:1

มีนา

เราว่ามันคุ้มค่าค่ะ ถึงจะบอกว่าคุ้มครองได้แค่กรณีเสียชีวิตเท่านั้นก็เถอะ แต่ยังไงก็สามรถซื้อประกันเะมเติมเข้าไปได้ ซึ่งในประกันตัวนี้เนี่ยยังคงคอนเซปเหมือนที่เราเห็นในโฆษณาเนี่ยแหละค่ะ คือการที่ไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพหรือตรวจสุขภาพเลย นั่นเป็นเพราะเค้าคุ้มครองแค่กรณีเสียชีวิตเท่านั้นนั่นแหละค่ะ แต่ก็ดีนะคะสำหรับคนที่ไม่ชอบความยุ่งยากด้วย

2020.12.12 16:1

กานต์สินี

ไอ้ที่บอกว่าคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย คืออยากได้คุ้มครองเรื่องกรณีเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงเพิ่มเติม หรือว่ายังไงคะ ถ้าเป็นแบบนี้ดูตัวที่เป็น 20/99 หรือ10/99ดูคะ ส่วนถ้าอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องการดูแลสุขภาพ เราต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปคะ มีหลายอย่างที่เราสามารถซื้อได้คะ แต่ประกันสุขภาพค่อนข้างมีราคาที่สูงนะคะ

2021.01.27 5:54

{{น้องส้มแป้น}}

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าจะทำประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) หรือเลือกทำประกันที่มีความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยดี? ไม่แน่ใจว่าคุณมีเข้าใจเรื่องการทำประกันชีวิตอย่างไรบ้างนะคะ คืออย่างนี้ค่ะ ประกันชีวิตอย่างเดียวหรือประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วย จะได้รับผลประโยชน์เมื่อเสียชีวิตเท่่านั้น เหมือนกันค่ะ

2021.03.12 14:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การเกษียณก่อนกำหนด,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยหรือต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากอีกฉบับ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี