ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

อยากหาประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย สำหรับผุ้สูงอายุประมาณ 60 ปีค่ะ ที่เห็นอยู่ตอนนี้ก็มี ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) แต่รู้สึกว่าจะเป็นแค่ประกันชีวิตอย่างเดียว ที่สนใจเพราะเห็นว่าอายุของผู้สมัครยังเข้าเกณฑ์อยู่ อย่างที่บอกว่าอยากได้เรื่องของสุขภาพด้วย หรือว่าจะทำฉบับนี้ไปก่อนแล้วค่อยไปหาฉบับอื่นทำเพิ่มดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

ปราฤทธิ์

คือกำลัง อยากที่จะได้ประกันสุขภาพด้วยใช่ไหมครับ ถ้าแบบนั้น ผมว่าสามารถที่จะทำพร้อมกันได้เลยครับ ซื้อประกันชีวิต อวุโส แล้ว ก็คุยดูครับว่ามีประกันสุขภาพตัวไหนบ้างที่สามารถทำได้ตอนนี้ครับ อย่างถ้าอยากให้ผมแนะนำประกันสุขภาพ ผมอยากแนะนำ ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลครับ มีหลายแผนให้เราเลือกครับ ว่าจะเอาคุ้มครองเท่าไร

2020.11.21 13:47

Feeling

ใช่ค่ะอย่างที่คห.1 ได้บอกไว้เลย แต่ก่อนเราก็เคยทำประกันตัวนี้ให้พ่อ เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองอย่างเดียวก็คือกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นค่ะ แต่เราก็อยากซื้อเกี่ยวกับประกันที่คุ้มครองสุขภาพให้คุณพ่อด้วย เราก็สอบถามเจ้าหน้าที่เค้าก็บอกว่าสามารถสมัครประกันตัวอื่นเพิ่มเติมเข้าไปได้ค่ะ แต่มันก็ต้องแล้วแต่ด้วยว่าอันไหนได้หรือไม่ได้

2020.12.13 16:5

วิเชียร

อายุ60ปีแล้ว ประกันชีวิตที่เป็นของคนสูงอายุ เป็นทางเลือกเดียวเท่านั้นแหละครับที่จำมีประกันชีวิตครับ ส่วนประกันต้อวขอแยกแบบนี้นะครับ ประกันชีวิต เขาคุ้มครองเรื่องชีวิตครับคือตายอย่างเดียวครับ ถึงจะได้สินไหมทดแทนครับ ส่วนอยากได้เรื่องสุขภากด้วย เราต้องซื้อประกันสุขภาพด้วยครับ ถ้ามีประกันสุขภาพเราจะได้รับการคุ้มครองเรื่องสุขภาพครับ

2021.01.27 5:54

--พี่พีท--

ดูจากคำถามของเจ้าของกระทู้ "...อยากได้เรื่องของสุขภาพด้วย หรือว่าจะทำฉบับนี้ไปก่อนแล้วค่อยไปหาฉบับอื่นทำเพิ่มดี?" คุณคิดว่าเวลาที่ซื้อประกันภัยจะมีแยกประกันชีวิตกับประกันสุขภาพที่เป็นพวกค่ารักษาพยาบาลเหรอครับ ไม่ใช่นะ ต้องซื้อประกันหลักก่อนซึ่งก็คือ ประกันชีวิต แล้วซื้อสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพทีหลังครับ

2021.03.12 14:41

อัมพร

อายุ 60ปีแล้ว ถ้าจะคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย เราว่าค่าเบี้ยประกันสุขภาพ มันจะแพงกว่า ประกัน อวุโสเอานะคะ เราว่า ถ้าคุณอยากให้การคุ้มครองกับคนสูงอายุ เราว่าซื้อประกันอุบัติเหตุก็น่าจะดีนะคะ เพราะว่าคนสูงอายุส่วนใหญ่มักเจออุบัติเหตุกันบ่อยมากกว่าคะ ส่วนการเจ็บป่วยก็เข้ารักษาที่โณงพยาบาลของรัฐก็ได้คะ ใช้สิทธ ผู้สูงอายุ ก็โอเคนะคะ ดูแลดีอยู่คะ

2021.04.13 13:30

นิด

@ปราฤทธิ์ ประกันแบบที่เหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลก็มีหลายแบบนะครับแบบพี่จ่ายไหวผมว่าก็มีหลายบริษัทอยู่ส่วนตัวแม่ผมก็ซื้อของบริษัทเอไอเอไว้ครับพี่ไม่ได้ค่าโฆษณาอะไรนะครับแต่ว่าแค่บอกไว้จากประสบการณ์แต่สำหรับบริษัทนี้ผมคิดว่ามีความน่าเชื่อถือมากครับเพราะว่าผมเองก็เล็งเล็งประกันไว้หลายตัวของบริษัทนี้เหมือนกัน

2021.04.21 15:43

Bee

@ปราฤทธิ์ ประกันแบบที่เหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลก็มีหลายแบบนะครับแบบพี่จ่ายไหวผมว่าก็มีหลายบริษัทอยู่ส่วนตัวแม่ผมก็ซื้อของบริษัทเอไอเอไว้ครับพี่ไม่ได้ค่าโฆษณาอะไรนะครับแต่ว่าแค่บอกไว้จากประสบการณ์แต่สำหรับบริษัทนี้ผมคิดว่ามีความน่าเชื่อถือมากครับเพราะว่าผมเองก็เล็งเล็งประกันไว้หลายตัวของบริษัทนี้เหมือนกัน

2021.04.23 17:3

Milin

@Feeling ดีจังเลยค่ะที่คุณอุตส่าห์เข้ามาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง แต่สงสัยอยู่นิดนึงค่ะถ้ามีโอกาสเข้ามาอ่านคำถามก็ช่วยตอบหน่อยนะคะ ก็คือว่าประกันสุขภาพที่คุณซื้อเพิ่มเข้าไปสั่งจากที่ซื้อประกันชีวิตอาวุโสโอเคให้พ่อแล้ว เป็นประกันชีวิตต่างหาก หรือว่าเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่รวมอยู่ในประกันชีวิตตัวนี้คะ? แล้วความคุ้มครองประกันสุขภาพที่คุณซื้อเพิ่มเป็นยังไง?

2021.04.27 8:9

Full

ที่อ่านความเห็นของคนอื่นที่เข้ามาตอบยังไม่มีใครแนะนำแบบนี้เลยนะ คือผมอยากจะแนะนำว่า ประกันอาวุโสโอเคนะมันคุ้มครองเฉพาะชีวิตเท่านั้น จะได้เงินก็ต่อเมื่อกรณีเสียชีวิต ผมอยากแนะนำว่าถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยเนี่ย อยากให้ทำประกันสุขภาพอย่างเดียวไปก่อน เพราะอย่างน้อยประกันสุขภาพเนี่ยก็คุ้มครองในกรณีเสียชีวิตด้วยนะ อาจจะไม่ได้เงินก้อนใหญ่เข้าประกันชีวิตจริงๆแต่ก็ได้ความคุ้มครอง 2 อย่าง

2021.05.12 14:16

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

เมื่อต้องรักษาตัวในห้อง ICU ได้รับเงินชดเชยรายได้เยอะไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

อายุ 40 ปีสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ ซิกน่าประกันภัย

ประกันสุขภาพโรคร้าย...คุ้มครองครบ / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 3 คุ้มครองอะไรบ้างครับ?

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ