Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) นอกจากไม่ต้องตรวจและตอบคำถามเรื่องสุขภาพแล้ว มีข้อมูลอะไรอีกบ้าง

หนูกำลังหาประกันชีวิตให้กับย่าค่ะ จริงๆพ่อเป็นคนอยากรู้ว่าประกันฉบับไหนที่เหมาะกับผู้สูงอายุจริงๆ มีเพื่อนบ้านบอกว่าประกันอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) นี่แหละน่าทำ ไม่ต้องตรวจและตอบคำถามเรื่องสุขภาพด้วย ส่วนเรื่องอื่นๆไม่รุ้ค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับย่าหรือเปล่า ย่าหนูก็สุขภาพโอเคนะคะ ไม่ได้มีโรคร้ายแรงอะไร พี่ๆพอจะให้ข้อมูลเกี่ยวกับประกันนี้หน่อยได้มั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปราฤทธิ์

ไม่ทราบว่า ย่า อายุเท่าไรครับ เพราะว่า ประกันแบบนี้ ต้องมีอายุ ไม่เกิน 70ปีครับ ถึงจะสามารถทำได้ครับ ถ้าย่าคุณอายุเกินกว่านี้ก็ทำไม่ได้แล้วครับ แต่ ประกันผู้สูงอายุ ต้องเข้าใจก่อนนะครับ ว่าเป็นเบี้ยประกันที่ต้องส่งตลอด ชีวิตของคุณย่าเลยนะครับ ถ้าทำได้ ก็น่าสนครับ แล้วถ้าจะให้ดีเข้าไปอีก ซื้อประกันสุขภาพให้คุณย่าด้วยนะครับ

2020.11.21 13:46

ทันจิโร่

ผมเห็นด้วยกับเม้นบนนะครับ เพราะว่าประกันอันนี้คุ้มครองแค่กรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น เรื่องของสุขภาพไม่มีอะไรที่คุ้มครองเลยครับ ดังนั้นแล้วก็ควรจะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมเข้าไปให้กับคุณย่าด้วย ขอเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ คนที่สามารถทำประกันตัวนี้ได้ต้องมีอายุตั้งแต่ 50 - 70 ปีครับ ยังไงก็หากมีข้อสงสัยก็ถามจนท.ได้เลยครับ

2020.12.14 15:23

วิเชียร

ต้องดูเรื่องการคุ้มครองที่เขาจ่ายสินไหมทกแทนด้วยนะครับ เขามีการจ่ายสินไหมทดแทนที่ไม่เท่ากันนะครัย อยู่ที่ว่าจะเสียชีวิตในช่วงปีไหนของการซื้อประกันชีวิตนะครับ ว่าแต่ตอนนี้ย่าอายุเทาไรแล้วละครับ ถ้าทำไม่ได้แล้ว ก็รองหาซื้อประกันอุบัติเหตุให้ย่าอย่างเดียวก่อนก็ได้นะครับ แต่ถ้าทำได้ อย่าลืมซื้อประกันสุขภาพให้ย่าด้วยนะครับ

2021.01.27 5:54

--พี่พีท--

คุณพ่อของเจ้าของกระทู้ซื้อประกันอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้คุณย่าหรือยังครับ พอดีผมอยากรู้เรื่องระยะเวลาในการส่งค่าเบี้ยประกันภัยน่ะครับ ถ้าที่บ้านสมัครประกันนี้ ผมขอถามหน่อยว่าต้องส่งค่าเบี้ยประกันไปจนถึงอายุ 90 ปีจริงหรือเปล่า? พอดีเห็นจากเม้นท์อื่นมาน่ะครับเลยอยากรู้ ถ้าทำตั้งแต่อายุยังไม่มากนี่ส่งกันนานเลยนะครับ

2021.03.12 14:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การเกษียณก่อนกำหนด,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยหรือต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากอีกฉบับ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี