Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ฉบับนี้เหมาะกับผู้สูงอายุจริงๆมั้ย? อยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วย

ตอนที่ผมเริ่มทำงานประจำใหม่ๆ ไม่กล้าทำประกันชีวิตเพราะวางแผนการเงินไม่เก่ง กลัวจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ได้ ตอนนี้ผมเปลี่ยนตัวเองแล้ว พอจะเก็บเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันได้แล้วครับ แต่ขอทำให้พ่อก่อน ผมดูประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เอาไว้ คุณคิดว่าฉบับนี้เหมาะกับผู้สูงอายุจริงๆมั้ย มีใครอยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศักดิ์ชัย

ชื่อ ประกันชีวิตของเขาก็บอกแล้วนะครับ ว่าเป็น ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) แล้วแบบนี้ใครจะเหมาะที่จะทำละครับ ก็ต้องเป็น ผู้สูงอายุเลยครับ ผมว่า ถ้าอยากจะทำนะครับ ต้องรีบทำตอนนี้เลยครับ ยิ่งรอไปนานปี เดียวค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มตามอายุเอานะครับ ซื้อประกันชีวิตให้พ่อแล้ว ก็อย่าลืม ซื้อประกันสุขให้ท่านด้วยละครับ

2020.11.22 14:2

พานุกูล

ใช่ครับ ประกันตัวนี้อย่าลืมว่าเป็นประกันที่คุ้มครองแค่เรื่องของชีวิตเท่านั้น เพราะฉะนั้นหากคุณพอขแงคุณเนี่ย มีปัญหาเรื่องสุขภาพด้วย ผมว่าควรทำประกันเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพให้ท่านด้วยครับ เพราะอย่างที่บอกไปแต่แรกประกันชีวิตอาวุโสโอเคคุ้มครองแค่กรณีเสียชีวิตเท่านั้น นอกเหนือจากนั้นทางประกันไม่คุ้มครองครับ

2020.12.20 16:38

โชติกา

ไม่น่าจะต้องถามเลยนะคะ ประกันเขาทำออกมาเพื่อคนสูงอายุอยู่แล้วละคะ เบี้ยประกันชีวิตถ้าเราเลือกดีๆมันไม่ได้แพงอย่างที่คุณคิดนะคะ อย่างของที่เราทำเราจ่ายปีละ 5พันกว่าบาทเองคะ ของพ่อต่ำสุดก็น่าจะปีละ 3พันบาทคะ ปีหนึ่งจ่ายไม่เกิน1หมื่นบาทเองนะคะ แต่ที่เราว่าแพงคือตัวประกันสุขภาพมากกว่าคะที่เบี้ยประกันจะแพงกว่าคะ

2021.01.28 4:51

นกเป็ดน้ำ*-*

เก่งมากค่ะ จากคนที่วางแผนการเงินไม่เก่ง จนตอนนี้สามารถวางแผนการเงินได้ มีเงินพอที่จะทำประกันชีวิตได้แล้ว แต่ก็ขอซื้อประกันให้คุณพ่อก่อน เป็นลูกที่น่ารักมาก ดีใจแทนคุณพ่อนะคะ คุณสมัครประกันชีวิตไหนก็ได้ แต่ควรซื้อประกันเพิ่มเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยนะ ลองรวมค่าเบี้ยประกันดู คุณจ่ายประกันฉบับไหนไหวก็ซื้อฉบับนั้นล่ะค่ะ

2021.03.12 15:41

Baby_boss

ถ้าถามแค่ว่าประกันจาก AIA อาวุโสโอเคเหมาะกับผู้สูงอายุไหม? ตอบเลยว่าเหมาะ แต่ถ้าจะให้ผมช่วยแนะนำประกันที่น่าจะคุ้มมากกว่า ผมอยากแนะนำประกันชีวิตจากเมืองไทนประกันชีวิตครับ คือ โครงการเมืองไทย วัยเก๋า คุ้มทั่วไทย ของบอกชื่อเต็มนะเผื่อคุณหาไม่เจอ ประกันนี้เหมาะเหม่งมากๆเลย เพราะคุ้มครองร่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุด้วย เงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลก็มี แจ่มว้าว มากกว่าเยอะ

2021.05.26 10:22

/pooklook/

ดีมากค่ะที่เจ้าของกระทู้ปรับเปลี่ยนตัวเองจากคนที่ไม่มีการวางแผนค่าใช้จ่ายเลย จนกลายมาเป็นคนที่วางแผนค่าใช้จ่ายสำเร็จ ขนาดที่ว่ามั่นใจในการจ่ายค่าเบี้ยประกันชีวิตให้คุณพ่อได้ คุณซื้อประกันฉบับไหนให้คุณพ่อล่ะคะ ประกันชีวิตอาวุโสโอเคเพื่อผู้สูงอายุ อย่างที่คุณถามมาหรือเปล่า หลายคนเขาบอกว่าดีนะเหมาะกับผู้สูงอายุค่ะ

2021.05.29 5:43

ติ๊งต่อง

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เหมาะกับผู้สูงอายุแน่นอนค่ะ นอกจากฉบับนี้แล้วยังมีฉบับอื่นอีกนะที่เหมาะกับผู้สูงอายุ แต่ก็เป็นของบริษัทประกันอื่นน่ะ เห็นเจ้าของกระทู้ถามถึงประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คงสมัครให้คุณพ่อไปแล้วมั้ง เป็นไงคะค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย..คนเป็นลูกอะเนอะยังไงต้องไหวค่ะ

2021.07.12 5:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การเกษียณก่อนกำหนด,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยหรือต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากอีกฉบับ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี