Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การทำธุรกิจในทุกวันนี้ต้องก้าวตามโลกสมัยใหม่ให้ทันด้วยจริงเหรอ?

ผมรู้สึกว่าโลกของเราทุกวันนี้มีอะไรใหม่มากมายเหลือเกินจนจะตามไม่ทันอยู่แล้วโดยเฉพาะเทคโนโลยีที่ก้าวกระโดด ดังนั้นจึงเป็นเรื่องยากสำหรับนักธุรกิจทุกวันนี้ด้วยที่จะต้องมาคอยปรับเปลี่ยนให้ทันยุคทันสมัย จึงอยากทราบว่ามันสำคัญแค่ไหนที่จะต้องปรับเปลี่ยนธุรกิจของตัวเองให้ตามทันโลกเทคโนโลยี้ตอนนี้ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sophuk

ต้องทำใจนะคะว่าความนำสมัยได้แทรกซึมอยู่ในสังคมทุกวันนี้ไปแล้ว ดังนั้นถ้าธุรกิจของคุณก้าวตามทันความนำสมัยก็จะดีมากเลย เช่น ทุกวันนี้มีอไรใหม่ๆเข้ามาบ้างที่คุณจะสามารถนำมาใช้ได้ ถ้าคุณมีร้านกาแฟการเสริฟกาแฟแก้วสวยๆของคุณที่เพิ่มศิลปะลงไปเพิ่มความสวยงามลงไปก็จะดึงดูดลูกค้าได้มากกว่าการเสริฟกาแฟแก้วธรรมดา เพราะทุกวันนี้เราอยู่ในโลกโซเชียลผู้คนสนใจการถ่ายรูปโอ้อวดกันมากกว่าอะไรทั้งหมด

2019.08.01 18:0

ดวงกมล

สำคัญและจำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องปรับเปลี่ยนครับเพราะคนทุกวันนี้เน้นอะไรที่แปลกใหม่ ถ้าสิ่งไหนมาใหม่ก็จะเป็นที่นิยมมากเป็นพิเศษ แม้จะต้องจ่ายเงินมากกว่าปกติคนเราทุกวันนี้ก็ยอมจ่ายเพื่อให้ได้ใช้บริการหรือซื้อของที่มันมาใหม่ ดังนั้นคุณจะปล่อยให้ธุรกิจของคุณล้าหลังไม่ได้นะครับต้องลุกขึ้นมาคิดไอเดียใหม่ได้แล้ว

2019.08.01 18:0

Traikun

สำคัญมากนะคะเพราะการทำธุรกิจเป้าหมายของคุณก็คืออยู่ที่ตลาดหรือลูกค้าถ้าคุณไม่ทำการตลาดหรือทำตามความต้องการของลูกค้าธุรกิจของคุณก็จะไปไม่รอด ดังนั้น ตลาดตอนนี้หรือความต้องการของลูกค้าตอนนี้ อยู่บนเทคโนโลยีสมัยใหม่ ดังนั้นคุณจึงต้องพาธุรกิจของคุณให้ก้าวตามเทคโนโลยีสมัยใหม่ให้ได้มากที่สุดเท่าที่คุณจะทำได้ค่ะแล้วธุรกิจของคุณจะประสบความสำเร็จ

2020.04.28 10:5

คุณชาย

ธุรกิจทุกอย่างต้องมีการปรับตัวอยู่แล้วครับ ต่อให้จะเป็นยุคไหนๆก็ต้องปรับตัวตามผู้บริโภคทั้งนั้น การปรับตัวก็อย่างเช่น การมองหาโอาสทางธุรกิจ ยิ่งตอนนี้มีวิกฤติไวรัสโควิดเข้ามาคนที่ทำธุรกิจเองถ้าอยากจะอยู่รอดเค้าก็ต้องมองหาโอกาสใช่ไหมครับ เช่นชาวสวนที่ไม่เคยขายออนไลน์ เค้าก็ต้องปรับตัวเพื่อให้เข้าถึงลูกค้าได้ อันนี้แหละครับเรียกการปรับตัวทางธุรกิจ

2020.07.16 3:42

การะแมร์

ฉันเห็นด้วยค่ะว่าโลกเราตอนนี้ได้มีการเปลี่ยนตามยุคสมัยที่เรียกว่ายุคเทคโนโลยี ฉันเองการตามแทบไม่ทัน ฉันต้องเรียนรู้สิ่งใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา ไม่อย่างนั้นจะตกยุคได้ น่าเบื่อมากเลย เมื่อนึกถึงคนอายุอย่างฉันต้องมาเรียนรู้กับสิ่งไม่เคยทำมาก่อน แต่ก็ดีที่ทำให้ฉันได้ใช้ประโยชน์จากสิ่งเหล่านี้ในการเรียนสิ่งใหม่ๆ ที่หาไม่ได้จากที่อื่น

2020.07.21 0:20

#กล้วยหอม#

ด้วยยุคสมัยที่เปลี่ยนไปจากเดิมอย่างมาก จึงสำคัญที่จะต้องปรับเปลี่ยนธุรกิจของตัวเองให้ตามทันโลกเทคโนโลยีในทุกวันนี้ด้วย ถ้ากลุ่มลูกค้าของคุณเป็นคนวัยหนุ่มสาวหรือวัยทำงานนะคะยิ่งต้องให้ทันสมัยอย่าตกยุคเด็ดขาดเลยค่ะ ไม่งั้นคุณอาจจะเสียลูกค้าไปได้ จะว่าไปเราเองก็ตามไม่ค่อยทันหรอก มันมากมายเสียจริงๆ คนทำธุรกิจนี่ต้องขยันมากๆเลยนะเนี่ย

2020.08.11 8:32

Pat

Start Up ครับ เป็นตัวขับเคลื่อนธุรกิจในปัจจุบันนี้อย่างมากครับ ถ้าธุรกิจไหนที่ยังไม่เอาเทคโนโลยี Start Up ไปใช้ก็คือกำลังจะล้าหลังและไปไม่ทันธุรกิจคู่แข่งแล้วครับ ซึ่งการ Start Up คือการพัฒนาอย่างต่อเนื่องครับพัฒนาแล้วก็ต้องพัฒนาอีกห้ามหยุดนิ่งเลยไม่งั้นคู่แข่งจะตามทันครับ ใครไปเร็วกว่าคือผู้ชนะครับผม

2020.08.30 18:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

All (เศรษฐกิจ)

วิกฤตแฮมเบอร์เกอร์คืออะไรครับ เคยได้ยินแต่วิกฤตต้มยำกุ้ง?

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี