Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อของเข้าบ้านแบบผ่อนชำระ สมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนจะตอบโจทย์ที่สุดมั้ย หรือเป็นบัตรอื่นคุ้มกว่า?

ผมอยากซื้อของเข้าบ้านแต่ไม่อยากจ่ายเงินเป็นก้อนทีเดียว อยากซื้อแบบผ่อนชำระดีกว่า เผื่อเอาเงินไว้ทำอย่างอื่น ถ้าผมสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนจะตอบโจทย์มั้ยครับ เพราะดูเหมือนเป็นบัตรใช้ผ่อนชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการยังไงไม่รู้ ตามความเข้าใจของผมน่ะนะ หรือมีใครอยากแนะนำบัตรอื่นที่การใช้งานใกล้เคียงกันและอาจจะคุ้มกว่ามั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วราภรณ์

บัตรกดเงินสด เราว่าต้องเลือกที่ตามการใช้งานของเราเป็นหลักคะ มันดีของใครดีของมันคะ อย่าง ถ้าเป็นคนที่ชอบผ่อนสินค้า บัตรกดเงินสดใบนี้ก็ต้องโจทย์ความต้องการแล้วละคะ การผ่อนสินค้า ถ้าใช้บัตรกดเงินสดใบนี้ เราสามารถผ่อนสินค้า ได้นานสูงสุด 48เดือนเลยคะ อันนี้เป็นสินค้าแบบชิ้นใหญ่ๆเลยนะคะ เราว่าเลือกเอาที่คุณอยากใช้เลยคะ

2020.11.23 5:39

K.564

แนะนำให้สมัครบัตรกดเงินสดครับเพราะว่าดอกเบี้ยแพง แถมยังมีค่าธรรมเนียมแล้วก็มี vat ด้วย คุณกดเงินออกมาเมื่อไหร่เมื่อนั้นแหละเขาเริ่มคิดดอกเบี้ยคุณทันที ถ้าคุณอยากจะซื้อของในราคาที่ผ่อนแนะนำให้คุณไปสมัครบัตรเครดิตครับ ขอบัตรเครดิตบัญชีเขามีโปรโมชั่นร่วมกับห้างสามารถที่จะผ่อนได้ 0 % บางครั้งมีเงินคืนให้ด้วย ถ้าเป็นผม...ผมเลือกที่จะสมัครบัตรเครดิตครับ

2020.12.02 10:51

ทัศพล

ซื้อของเข้าบ้านเยอะไหมละครับ ถ้าเป็นของที่จำนวนมากๆ แล้วมีราคาแพงๆ ผมว่ามองๆหาบัตรอย่างอื่นดีกว่านะครับ วงเงินที่ได้น่าจะได้เยอะกว่าบัตรกดเงินสดนะครับ อย่างบัตรเครดิต อะไรแบบนี้นะครับ สามารถผ่อนสินค้าได้หลากหลายนะครับ ดูตัวที่เป็นบัตรเครดิตที่ทำร่วมกับโฮมโปรดูนะครับ เขามีส่วนลด แล้วก็คะแนนสะสม เยอะเลยนะครับ

2021.01.30 3:59

!!WALL!!

การซื้อของเข้าบ้านของเจ้าของกระทู้ที่ต้องใช้เงินก้อนเนี่ย มันก้อนใหญ่แค่ไหนครับ ถ้าต้องใช้เงินมากๆผมว่าไปขอสินเชื่อดีกว่ามั้ย ได้เงินมาเป็นก้อนใหญ่คุณจะเอาไปทำอะไรก็ได้ บริหารเงินให้ดีละกัน ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายน่าจะถูกกว่าการใช้บัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิตนะครับ หากคำแนะนำของผมยังทันอยู่ ลองหายข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ

2021.03.14 7:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติของผู้ที่กู้บัตรนี้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

ใครมีสิทธิ์กู้ได้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

เพิ่งเรียนจบสามารถทำบัตรกดเงินสดได้ไหม

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

มีข้อจำกัดอะไรบ้าง

ไม่ค่อยมั่นใจว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วจะผ่านมั้ย มีใครเคยสมัครไม่ผ่านบ้าง ถ้าไม่ผ่านเป็นเพราะอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี