Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลุงอยากสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนเอาไว้ซื้อของแบบผ่อนชำระ ลุงยังทำงานได้อยู่ แต่จะให้สมัครดีมั้ยนะ?

ลุงผมอยากสมัครบัตรกดเงินสดครับ ลุงบอกว่าเอาไว้ซื้อของเฉยๆจะได้ไม่ต้องจ่ายเงินเป็นก้อน จะซื้ออะไรค่อยๆผ่อนเอาก็สะดวกดี ลุงผมยังทำงานได้อยู่ รายได้ต่อเดือนเป็นหมื่นแหละ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะสนับสนุนลุงให้สมัครดีหรือเปล่า คิดยังไงกันครับ จะให้ลุงผมสมัครดีมั้ย? ลืมบอกว่า ลุงอยากสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนน่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วราภรณ์

ลุงอายุประมาณเท่าไรแล้วคะ เราว่า ถ้าอายุมากๆอย่าสมัครเลยคะเดียวจะหาเงินมาจ่ายไม่ทันเอาคะ แต่ถ้าอายุยังไม่มากเท่าไรแล้วยังมีแรงทำงานก็สามารถทำได้คะ เอาไว้ผ่อนของซื้อของ แบบที่ต้องการก็ดีนะคะ เพราะบางทีสินค้าบางอย่างเราเองก็ไม่อยากจ่ายเงินเป็นก้อนมีเดียวใช่ไหมคะ เราก็อยากเอาไปซื้ออย่างอื่นด้วย เห็นด้วยเลยคะ

2020.11.23 5:38

SuwF

ถ้าลุงต้องการซื้อของผ่อนสินค้าในราคาไม่สูงมาก ไม่เกินสามสี่พันบาทและลุงมีความสามารถที่จะผ่อนหมดภายในสามเดือน แนะนำให้สมัครไว้ครับ เพราะว่าลุงจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตร แต่ถ้าลุงต้องการผ่อนสินค้าที่ราคาสูงกว่าสามพันบาทขึ้นไป ผมแนะนำให้ลุงสมัครเป็นบัตรเครดิตเเทนนะครับ เพราะสามารถที่จะผ่อนได้นานกว่าบัตรกดเงินสด และดอกเบี้ยก็ไม่สูงด้วยครับ

2020.12.02 11:5

จิตรอารี

อย่าไปสนับสนุนลุงเลยคะ เรื่องการเป็นหนี้เป็นสิน ไม่ได้ดีอย่างที่เราคิดนะคะ จริงอยู่เราสามารถอยากได้ของที่เราอยากได้ แต่ท้ายที่สุดถึงแม้ว่าเราผ่อนจ่ายมีนก็เป็นหนี้อยู่ดีละคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วยนะคะ เรื่องการผ่อนสินค้าถ้าเรามองผ่านไปได้ก็น่าจะดีนะคะ ใช้ของที่เรามีอยู่ไปก่อนน่าจะดีกว่านะคะ นี้ถ้าโควิด-19ยังไม่จบจะแน่กันกว่านี้แน่นอนคะ

2021.01.30 3:59

!!WALL!!

คุณลุงของเจ้าของกระทู้อายุยังไม่มากเท่าไหร่มั้ยอะครับ เห็นคุณบอกว่าคุณลุงยังทำงานได้อยู่และมีรายได้ต่อเดือนเป็นหมื่นบาทด้วย ถ้าคิดว่าคุณลุงไหวกับค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ก็คงไม่มีปัญหา แต่ก็อยากให้เจ้าของกระทู้ดูรายละเอียดให้ดีนะครับในเรื่องของดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม และค่าใช้จ่ายต่างๆที่จะเกิดขึ้นเมื่อใช้บัตรนี้น่ะครับ

2021.03.14 7:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติของผู้ที่กู้บัตรนี้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

ใครมีสิทธิ์กู้ได้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

เพิ่งเรียนจบสามารถทำบัตรกดเงินสดได้ไหม

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

มีข้อจำกัดอะไรบ้าง

ไม่ค่อยมั่นใจว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วจะผ่านมั้ย มีใครเคยสมัครไม่ผ่านบ้าง ถ้าไม่ผ่านเป็นเพราะอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี