Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต สามารถผ่อนชำระสินค้าหรือบริการประเภทไหนได้บ้าง มีระบุเอาไว้มั้ย?

เราอยากได้บัตรกดเงินสดไว้ซื้อของแบบผ่อนจ่าย เลยเข้าไปดูข้อมูลบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต แต่ก็ไม่ได้มีบอกว่าสามารถผ่อนชำระสินค้าประเภทไหนได้บ้าง มีบางบัตรที่เราเข้าไปดูจะบอกเลยนะว่าสามารถผ่อนชำระค่าสินค้าหรือบริการต่างๆได้ เช่น เครื่องใช้ไฟฟ้า, โทรศัพท์มือถือ, อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ และทอง บัตรนี้ผ่อนสินค้าแบบนี้ได้เหมือนกันมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาญชัย

ผมว่าบัตรกดเงินสดตัวนี้ วงเงินค่อนข้างมากนะครับ ผมว่าเขาคงไม่กำหนดมั๊งครับว่าต้องเป็นสินค้าประเภทไหนครับ ผมเคยเจอนะครับ บัตรกดเงินสดบางใบ ผ่อนสินค้าได้แค่เครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้นเองครับ ซึ่งบางทีเราก็อยากซื้อสินค้าอื่นๆด้วยครับที่ไม่ได้เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้า ถ้าบัตรใบนี้สามารถผ่อนได้ทุกอย่าง ก็ดีเลยนะครับ

2020.11.23 5:38

PenguinQQ

อยากให้ชัวร์เราแนะนำให้คุณลองไปสอบถามกับทางธนาคารดูก่อนดีกว่านะคะ ว่าบัตรนี้มันร่วมรายการอะไรบ้างแล้วค่อยสมัคร เหมือนเราเคยได้ยินว่าบัตรกดเงินสดซิตี้เรดดี้เครดิตเนี่ยสามารถผ่อนได้ 0% นาน 36 เดือนเลย (ตรงนี้เคยเห็นเพื่อนเคยบอกมานะ ไม่แน่ใจว่าจริงไหม) และเราไม่รู้ว่าสินค้าที่คุณต้องการที่จะผ่อนนี้ร่วมรายการด้วยหรือเปล่า ยังไงลองสอบถามกับทางธนาคารจะชัวร์กว่านะคะ

2020.12.02 11:28

สุระ

ปกติแล้วสมารถ ผ่อนสินค้าได้หลายประเภทนะครับ สำหรับบัตรกดเงินสด นี้ถ้าทำออกมาแล้วซื้อได้แต่พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า มันจะน่าใช้ตรงไหนละครับ ที่บ้าน หม้อหุงข้าว ไม่ได้เสียบ่อยๆนะครับ ถึงต้องมีบัตรนี้เอาไว้ ดูดีๆครับ ผมว่าหลายร้านครับที่รับผ่อนสินค้าผ่านบัตรกดเงินสดครับ เพียงแต่เราต้องถามทางร้านก่อนเท่านั้นเองครับ

2021.01.30 3:59

--MekMek--

@สุระ พูดอีกก็ถูกอีก เราไม่ได้ซื้อหม้อหุงข้าวกันบ่อยๆ555 ดังนั้นถ้าจะมีบัตรกดเงินสดสักใบต้องเอาไปใช้ผ่อนชำระค่าสินค้าได้หลากหลายครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต สามารถนำไปใช้ผ่อนชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการอะไรได้บ้าง ถ้าเป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกก็ดีสิครับที่ว่าเอาไปผ่อนทองได้น่ะ

2021.03.14 7:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี