Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้แบ่งจ่ายรายเดือนด้วยดอกเบี้ย 0% นานสูงสุด 40 เดือน สำหรับสินค้าประเภทไหน?

เหตุผลหลักที่เราอยากสมัครบัตรกดเงินสดก็เพราะเอาไว้ซื้อของนั่นแหละ คนอื่นเป็นเหมือนกันมั้ยคะ เพื่อนที่ทำงานสมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต เขาบอกว่าสามารถแบ่งชำระค่าสินค้าหรือบริการผ่านระบบแบ่งจ่ายรายเดือนด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% นานสูงสุด 40 เดือนเลย โห! นานไปมั้ยเนี่ย แต่ไม่รู้ว่าเป็นสินค้าประเภทไหน ตรงกับที่เราจะใช้หรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เสาวณี

เราว่านะ สินค้าที่สามารถผ่อนได้นานขนาดนี้ ต้องเป็นสินค้าราคา แพงว่าหนึ่งหมื่นบาทแน่นอนเลยคะ เพราะว่าระยะเวลายาวมากเลยคะ ใครจะผ่อนสินค่าราคาต่ำกว่าหมื่น นานขนาดนี้ว่าไหม เพราะกว่าจะส่งหมดเราว่าดอกเบี้ยน่าจะแพงกว่าสินค้าราคาจริงอีกคะ ผ่อนได้นานขนาดนี้ก็น่าสนนะคะ เรากำลังอยากได้แอร์สัก 2ตัวมาติดที่บ้าน แบบนี้ต้องหาข้อมูลเพิ่มแล้วละ

2020.11.23 7:20

nuch_14

อยากรู้เหมือนกันว่าผ่อน 0% จริงหรือเปล่า?? แบบนี้นี่ไม่ต่างกับบัตรเครดิตเลยนะ แถมบัตรนี้ยังมีดีที่สามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วย ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆก็น่าสนใจมากค่ะ เพราะเราเองก็เป็นคนที่ชอบซื้อของแล้วก็ชอบผ่อน ไม่ชอบซื้อเงินสดเท่าไหร่ ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดดี แต่กลัวว่าบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยจะสูงมากก็เลยยังไม่กล้าสมัคร

2020.12.03 6:30

กัลยรัตน์

น่าจะสลับตัวเลขมากกว่าคะ ที่บอกว่า 40งวด คือ จ่ายเงินคืน ค่าบัตรกดเงินสดนะคะ ส่วนถ้าซื้อสินค้า สามารถผ่อนได้ประมาณ 30 เดือนได้คะ บัตรกดเงินสดตัวนี้ ถือว่าเป็นบัตรที่ผ่อนสินค้าที่ได้นานบัตรหนึ่งเลยนะคะ ใครที่สนใจอยากผ่อนสินค้า ก็ต้องถือว่าเป็นตัวเลือกให้สำหรับใครที่สนใจอยากมีบัตรกดเงินสดสักใบแล้วละคะ

2021.01.31 15:1

Noppakun@_@

@กัลยรัตน์ คุณใช้บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต อยู่หรือเปล่าครับ เห็นทราบข้อมูลอย่างดี ผมขอถามย้ำอีกครั้งนะครับ ที่คุณบอกว่าเมื่อซื้อสินค้าผ่านบัตรนี้สามารถผ่อนได้ประมาณ 30 เดือน..จริงเหรอครับ ราคาสินค้าขั้นต่ำเท่าไหร่ครับถึงจะผ่อนได้นานขนาดนี้? ให้ผ่อนนานดีนะตั้งเกือบ 3 ปีแน่ะ อ้อ ไม่ใช่แค่ 2 ปีครึ่งเนอะ

2021.03.15 14:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี