Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ที่ผมเคยเห็นโฆษณาของบัตรกดเงินสดต่างๆ เอ๊ะ!หรือว่าเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลนะ ที่จะให้วงเงินอนุมัติประมาณ 5 เท่าของรายได้ อาจจะเป็นอัตราสูงสุดน่ะครับ คือผมดูบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตอยู่ ไม่แน่ใจว่าวงเงินสูงสุดที่เขาจะอนุมัติให้เป็นกี่เท่าของเงินเดือนเหรอครับ ต้องดูอะไรเป็นพิเศษเพื่อประกอบการพิจารณาหรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิธิพงศ์

สมมุติว่าเรา เงินเดือน 2หมื่นบาท ไม่ใช่ธนาคารเขาจะจ่ายให้เราเลยนะครับ อย่างบอกว่าได้สูงสุด5เท่า จริงๆแล้วอันนี้เป็นเพียง จุดขายนะครับ ถ้าเขาให้เรามากสุด เขาต้องดูเรื่องภาระหนี้สินของเราด้วยครับ ว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้าง ถ้าเอามาหมดเลย5เท่า เขาคงคิดละครับว่าเราไม่น่าจะจ่ายคืนได้ ส่วนใหญ่แล้ว เขาจะให้ ประมาณ 3เท่าครับ

2020.11.23 7:19

Maii_ssdd

เค้าบอกว่า “สูงสุด 5 เท่า” ค่ะ ไม่ได้บอกว่าจะ “ให้ 5 เท่า” มันเป็นนโยบายการโฆษณาชวนเชื่อค่ะ แล้วบอกเลยว่าถ้าเงินเดือน 15,000-30,000 บาท จะได้วงเงินประมาณไม่เกิน 1.5เท่า ถ้า 30,000-50,000 จะได้วงเงินไม่เกิน 3 เท่า ประมาณนี้ค่ะตามที่ได้รับกัน ใครจะไปกล้าให้วงเงินเยอะๆถ้าเงินเดือนน้อย คุณจะจ่ายหนี้ไหวไหมล่ะ?? คิดง่ายๆก็พอ....

2020.12.03 8:0

พรทรัพย์

มีโอกาส ได้วงเงินตามที่เขาบอกคะ ถ้าคุณมีเครดิตที่ดีเรื่องเงินนะคะ อย่างไม่เคยเป็นหนี้เลย แล้วเงินเดือนที่ได้ก็มากว่าเงินเดือนที่เขากำหนดจากบัตรกดเงินสดตัวนี้คะ แต่เอาจริงๆนะคะ ถ้าเราเงินเดือนมากๆบัตรกดเงินสดเราไม่ทำหลอกคะ เราหันไปเอาบัตรเครดิตเลยจะดีกว่านะคะ เพราะว่าการใช้งานให้ได้หลากหลายมากกว่าบัตรกดเงินสดคะ

2021.01.31 15:0

รักล้นฟ้า(❁´◡`❁)

เท่าที่เห็นมาวงเงินอนุมัติบัตรกดเงินสดก็ประมาณนั้นล่ะครับ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัคร บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็จะได้ประมาณนั้นเหมือนกัน ผมว่าได้วงเงินพอประมาณก็พอแล้วครับไม่ต้องถึงกับเป็นวงเงินสูงสุดหรอก ได้วงเงินมากก็ใช้จ่ายมาก พอถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืนมันจะจ่ายไม่ไหวเอา

2021.03.15 14:52

Yani

สรุปว่า เจ้าของกระทู้ไปขอสินเชื่อหรือไปสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้คะ? ได้วงเงินอย่างที่ต้องการหรือเปล่า เรื่องวงเงินน่ะไม่เท่าไหร่หรอก อย่าลืมดูเรื่องดอกเบี้ยค่ะ ชำระเงินคืนแต่ละงวดต้องจ่ายเท่าไหร่ คำนวณก่อนสมัครหรือยัง มาบอกตอนนี้คงจะไม่ทันละ ยังไงก็ขอให้มีเงินไปชำระหนี้แบบตรงเวลา จะได้ไม่เสียเงินเยอะนะคะ

2021.07.17 16:21

ถิรกฤต

วงเงินที่เขาบอกว่าให้เรา 5เท่าของ รายได้ เอาจริงๆนะครับ เวลาที่เราได้อนุมัติ ก็จะได้ ประมาณแค่ 2-3 เท่า นะครับ ไม่น่าจะเกินนี้นะครับ ส่วนที่บอกว่าต้องดูเรื่องอะไร บ้าง ที่เราแนะนำเลย น่าจะเป็นเรื่องของดอกเบี้ยครับ หาสินเชื่อบัตรกดเงินสด ที่เป็นแบบลดต้นลดดอกน่าจะดีกว่านะครับ ดอกเบี้ยไม่ได้เยอะตามเงินที่เราได้ครับ

2021.08.10 7:17

Black_memba

เกิดข้อสงสัยขึ้นมาค่ะ ขออนุญาตถามในห้องกระทู้นี้ไปเลยละกันนะ ขี้เกียจไปตั้งกระทู้เอง นี่ก็พูดถึงเรื่องเกี่ยวกับขอสินเชื่อกันอยู่แล้ว แค่อยากรู้ว่าช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีช่วงนี้ หลายคนขอเซ็นช่วยกันเยอะไหมคะ? หรือว่าไม่ ใครมาตอบก็ได้นะ จะเป็นประสบการณ์ของคุณเอง หรือ ของเพื่อน หรือ ของญาติ ก็ได้หมดนะคะก็มาเล่าให้ฟังได้ อ้อ...ไม่ใช่มาพิมพ์ให้อ่านก็ได้

2021.09.27 14:34

วรากร

ถึงคุณจะได้เงินเดือนแค่ไหน ก็ใช่ว่าเขาจะให้ถึง5เท่าครับ เพราะว่าก่อนที่เขาจะอนุมัติวงเงินให้กับคุณเขาต้องเชคเรื่องของภาระหนี้สินที่คุณมีอยู่ครับ แล้วเขาจะมาคำนวนว่าคุณสามารถจ่ายคืนเขาได้ไหมแล้วต้องใช้ระยะเวลาในการจ่ายคืนให้กับเขานานไหม ดังนั้นถ้ามีหนี้สินเยอะ วงเงินก็ได้น้อย บางคนถึงกลับไม่ได้รับการอนุมัติเลยก็มีครับ

2022.01.12 13:46

ธันยา

เขาก็เขียนบอกเอาไว่นิว่าได้วงเงินสูงสุด 5เท่า ของเงินเดือนที่ได้รับ แต่ก็อย่างที่เพื่อนบอกครับ ว่าบัตรเครดิตหรือว่าสินเชื่อต่างๆก่อนที่เขาจะอนุมัติให้เรา เขาก็จะเชคเครดิตบูดรของเราก่อนว่าเป็นยังไงบ้าง ถ้าเราไม่มีในส่วนก็มีโอกาสได้วงเงินที่เยอะ ถัดถ้าเขาก็มาเชคภาระหนี้สินแบบที่บอกครับว่าเรามีไหม ถ้ามีมันมากขนาดไหน เขาก็จะคำนวนให้เราว่าเราน่าจะได้เท่าไร

2022.02.27 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี