Forum
แก้ไขล่าสุด: 

น้องทำงานมาได้ 7-8 เดือน อยากสมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ไว้ซื้อของนู่น นี่ จะห้ามหรือจะเฉยๆดี?

น้องเราทำงานมาได้ 7-8 เดือนแล้ว พอมีเงินเดือนเป็นของตัวเอง เริ่มอยากซื้อของ ก็รู้นะว่าเป็นเงินของน้อง อยากทำอะไรมันก็เรื่องของเค้า แต่เราเป็นพี่ก็เป็นห่วงไง บอกว่าอยากสมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี และจ่ายชำระคืนยอดบัญชีขั้นต่ำแค่ 1% เอง เนี่ย! ห่วงน้องอย่างหลังนี่แหละ จะห้ามหรือจะเฉยๆดีคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุปัน

เขาบอกว่าจ่ายชำระ คืนยอดบัญชีขั้นต่ำแค่ 1% อันนี้ต้องบอกน้องให้เข้าใจก่อนครับ ยิ่งเราจ่ายขั้นต่ำไปเรื่อย หนี้เราก็จะเยอะตามไปด้วยครับ คิดว่าน้องคุณคงไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการคิดดอกเบี้ยนะครับ ผมว่าคุณน่าจะคุยเรื่องนี้กับน้องก่อนน่าจะดีกว่านะครับ จะได้เข้าใจให้ถูกต้องครับ ถ้าไปทำแล้วไม่รู้ข้อมูลเลย น้องคุณจะแย่เอานะครับ

2020.11.23 7:19

sada245

ถ้าเป็นคนที่ชอบช้อปปิ้ง ซื้อของบ่อยอยู่แล้ว แนะนำว่าให้ไปสมัครบัตรเครดิตแทนจะดีกว่านะ เพราะว่าดอกเบี้ยของบัตรเครดิตถูกกว่าเยอะเลย ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยตั้ง 55 วันแหน่ะ บัตรกดเงินสดเมื่อไหร่ที่คุณกดเงินออกมาเขาคิดดอกเบี้ยวันนั้นเลยนะ อีกอย่างนึงถ้าใช้รูดผ่อนสินค้า ถ้าผ่อนสินค้าแล้วเขาคิดดอกเบี้ย 0% มันก็โอเค ถ้าเขาคิดดอกเบี้ยด้วยอย่าสมัครนะ ผ่อนกับบัตรเครดิตดีกว่าบางครั้ง0%

2020.12.03 10:2

บัญญัติ

ผมว่าห้ามไว้ดีกว่าครับ ทำงานได้แค่7เดือนเองครับ จะรีบเป็นหนี้ไปถึงไหนกันครับ รอให้ทำงานหลายปีก่อนน่าจะดีกว่านะครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยไม่ใช่ช่วงเวลาที่ดีนะครับที่คิดอยากจะสร้างหนี้นะครับ นี้ถ้าโควิด-19 ยังไม่หมดไป บอกน้องด้วยนะครับ ว่างานที่ทำอยู่อาจจะไม่ได้ทำแล้วก็ได้นะครับ เก็บเงินที่ได้จากการทำงานเอาไว้ดีกว่าครับ

2021.01.31 15:0

รักล้นฟ้า(❁´◡`❁)

น้องของเจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหรือยังครับ ถ้าสมัครแล้วเป็นยังไงบ้างเขาจ่ายเงินคืนได้ครบทุกรอบมั้ย? ผมว่าบางทีก็ต้องปล่อยให้เขาได้เรียนรู้เองนะครับว่าการวางแผนค่าใช้จ่ายเป็นเรื่องสำคัญ เพราะถึงยังไงเขาก็ทำงานแล้วมีเงินเดือนเป็นของตัวเองแล้ว เขาต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายของตัวเองให้ได้ครับ

2021.03.15 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี