Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน บัตรกดเงินสดอื่นๆก็เหมือนกันมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส ให้วงเงินสินเชื่อสูงสุด 1,000,000 บาท เยอะมากเลยนะครับ แต่ผมไม่ต้องการวงเงินมากขนาดนั้นหรอก ที่ผมสนใจ คือ ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันมากกว่า พูดถึงเรื่องการค้ำประกัน ปกติการสมัครบัตรกดเงืนสด จะมีเงื่อนไขนี้มั้ยครับ? มีบัตรกดเงินสดของที่ไหนอีกที่ไม่ต้องมีการค้ำประกันครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประทุมมา

วงเงินเค้าให้สูงสุด 1ล้านบาท ก็ไม่ได้แปลว่าเราจะได้เท่านั้นเลยคะ มันได้ไม่ถึงหลอกคะ อย่างมากก็ได้ 3เท่าของเงินเดือนเราเท่านั้นเองคะ แล้วเรื่องของการค้ำประกัน ส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสด ไม่ต้องมีคะ ถือว่าเป็นทางเลือกของคนที่ต้องการเงินคะ แต่เอกสารต่างๆที่เขาต้องการค่อนข้างเยอะพอสมควรเลยนะคะ แต่ก็ทำไม่ยากคะบัตรแบบนี้

2020.11.23 8:2

NariZ

ถึงจะไม่ต้องใช้คนค้ำประกัน แต่เขาก็ดูเงินเดือนของคุณเป็นหลักว่าเงินเดือนของคุณเป็นยังไง??? และระยะเวลาการทำงานของคุณ คุณทำงานประจำไหม ประมาณนี้ครับ ถ้าผ่านเค้าถึงจะอนุมัติวงเงินให้คุณว่าจะให้เท่าไหร่ ลองคิดง่ายๆนะครับ ใครจะอนุมัติเงินให้คุณเป็นล้านๆถ้าเงินเดือนแค่ไม่กี่หมื่น ถ้าเค้าดูจากรายได้แล้วว่าไม่มีความสามารถที่จะชำระหนี้ได้เค้าก็ไม่ให้เยอะขนาดนั้นครับ

2020.12.03 9:46

วีระพันธุ์

บัตรกดเงินสดส่วนใหญ่เป็นบัตรเงินสดที่ไม่ต้องค้ำครับ แล้วที่บอกว่าได้วงเงิน 1ล้านบาท อย่าดีใจไปครับ เพราะว่าไม่มีใครได้เงินประมาณนี้หลอกครับ เพราะดูจากเงินเดือนที่ทำได้แล้วเริ่มต้นที่ หมื่นห้าเองครับ ถ้าคนที่มีเงินเดือนเยอะกว่านี้ ส่วนใหญ่มีบัตรตัวอื่นครับที่น่าสนใจมากกว่าตัวนี้ครับ หรือบางคนก็ไปพวกบัตรเครดิตเลยครับ

2021.01.31 15:0

pepperpepper- -

ผมก็สงสัยเหมือนกันนะเวลาที่เห็นโฆษณาของบัตรกดเงินสดที่บอกว่าให้วงเงินสูงสุดเป็นล้าน อย่างบัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส ที่เจ้าของกระทู้บอกมาว่าเขาให้วงเงินสินเชื่อสูงสุด 1,000,000 บาทเนี่ย ผู้สมัครต้องมีเงินเดือนๆละเท่าไหร่ถึงจะได้วงเงินมากขนาดนี้แล้วมีคนได้วงเงินจำนวนนี้จริงๆเหรอครับ? มีใครรู้บ้าง มาบอกกันด้วย

2021.03.15 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คุณสมบัติในการสมัครกรณีที่เป็น เจ้าของกิจการ

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

พอดีโดยส่วนใหญ่ธนาคารจะคิดดอกเบี้ยค่าบริการต่างๆและเบี้ยปรับไม่เกินเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คนต่างชาติสมัครได้ไหม

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดนี้ดียังไง

ทำบัตรกดเงินสด UOB Cash Plus หายทำยังไง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ทำไมเปลี่ยนวงเงินเป็นเงินสดไม่ได้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี