Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส ให้ชำระคืนขั้นต่ำ 2.5% มีบัตรกดเงินสดใบอื่นที่ให้ชำระคืนขั้นต่ำน้อยกว่านี้อีกมั้ย?

ก่อนจะสมัครบัตรกดเงินสด ควรถามตัวเองก่อนเนอะว่าสามารถจ่ายเงินคืนแบบเต็มจำนวนตามยอดบัญชีได้หรือเปล่า เราก็ถามตัวเองอย่างนั้นเหมือนกัน แต่ก็เผื่อเอาไว้ก่อนดีกว่า เราดูบัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส บอกว่าให้ชำระคืนขั้นต่ำ 2.5% ของยอดคงค้างชำระ มันก็โอเคนะ แต่มีบัตรกดเงินสดใบอื่นที่ให้ชำระคืนขั้นต่ำน้อยกว่านี้อีกมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประทุมมา

ถ้าพูกถึงเรื่องการจ่ายขั้นต่ำ เราไม่ค่อยอยากให้จ่ายแบบนี้เลยคะ มัน เป็นการวร้างหนี้ มากกว่าที่จ่ายแบบปกติ ยอดหนี้ไม่หมดปีสักทีคะ แต่ เราไปห้ามไม่ได้หลอกคะ เพราะบางช่วง ก็ต้องมีกันบ้างใช่ไหมคะ แต่อย่าทำเป็นประจำทุกเดือนแล้วกันคะ แล้วที่ถามว่ามีเจ้าอื่นไหมที่จ่ายขั้นต่ำถูกกว่าเจ้า นี้ มีคะ อย่างของ ซิตี้แบงก์ จ่าย 1% คะ

2020.11.23 8:2

Miki2525

จริงๆแล้วอย่ามองที่ว่าจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่นะคะ คุณต้องเข้าใจก่อนว่าบัตรกดเงินสดไม่ได้เหมือนบัตรเครดิต บัตรเครดิตอาจจะมีระยะเวลาในการปลอดดอกเบี้ยคิดถึง 55 วัน แต่บัตรกดเงินสดไม่ได้เป็นแบบนั้นนะคะ เมื่อไหร่ที่คุณกดมาแล้วคุณใช้ ดอกเบี้ยจะเริ่มคิดตั้งแต่วันนั้นเลย แถมดอกเบี้ยคิดเป็นรายวันอีกต่างหาก แล้วยิ่งถ้าคุณจ่ายแค่ขั้นต่ำ คุณก็คิดดูเอาแล้วกันว่าดอกเบี้ยมันจะสูงขนาดไหน???

2020.12.03 9:36

วีระพันธุ์

จ่ายขั้นต่ำก็จะประมาณนี้ครับ บางเจ้าจ่ายแค่ 500 บาทครับ พูดถึงจ่ายขั้นต่ำแล้ว อยากเตือนเลยครับ ว่าการจ่ายขั้นต่ำเป็นอะไรที่น่ากลัวมากครับ น้องสาวผมมักจ่ายขั้นต่ำบ่อยๆครับ เวลาที่เขาคิดดอกเบี้ยนี่น่ากลัวเลยนะครับ ตอนนี้น้องสาวผมต้องมานั้งใช้หนี้บัตรกดเงินสดอยู่เลยครับ แล้วตอนนี้งานก็ไม่มีด้วย น่าสงสารมากครับ

2021.01.31 15:0

^-^น้องมีสุข

แอบตกใจเบาๆที่เห็นคำถาม "บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส ให้ชำระคืนขั้นต่ำ 2.5% มีบัตรกดเงินสดใบอื่นที่ให้ชำระคืนขั้นต่ำน้อยกว่านี้อีกมั้ย?" เจ้าของกระทู้แค่อยากรู้เท่านั้นไม่ได้คิดจะจ่ายขั้นต่ำทุกเดือนใช่มั้ยคะ เรื่องการจ่ายขั้นต่ำนี่เอาไว้เฉพาะเวลาฉุกเฉินเท่านั้นก็พอ ขอย้ำนะคะ! แค่เฉพาะเวลาฉุกเฉินเท่านั้นค่ะ

2021.03.15 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คุณสมบัติในการสมัครกรณีที่เป็น เจ้าของกิจการ

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

พอดีโดยส่วนใหญ่ธนาคารจะคิดดอกเบี้ยค่าบริการต่างๆและเบี้ยปรับไม่เกินเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คนต่างชาติสมัครได้ไหม

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดนี้ดียังไง

ทำบัตรกดเงินสด UOB Cash Plus หายทำยังไง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ทำไมเปลี่ยนวงเงินเป็นเงินสดไม่ได้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี