Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส คิดค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ 100 บาท/รอบบัญชี หากไม่จ่ายเงินภายในกี่วัน?

ผมดูรายละเอียดค่าใช้จ่ายที่อาจเกิดขึ้นจากการบัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัสครับ พบว่ามีค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ 100 บาท/รอบบัญชี สำหรับการค้างชำระทุกงวด ในกรณีนี้จะเกิดขึ้นเมื่อเจ้าของบัตรไม่จ่ายเงินภายในกี่วันหลังจากที่ได้รับแจ้งแล้วเหรอครับ? ไม่ต้องห่วงผมแค่ถามเฉยๆเพราะอยากรู้เท่านั้นครับ จะพยายามไม่ให้เหตุการณ์นี้เกิดขึ้น????

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พุทธา

ปกติแล้วผมก็จะเจอแบบนี้ บ่อยๆนะครับ แต่ไม่ใช่ของ ยูโอบี นะครับ ผมมักจะหมุนเงินมาจ่ายไม่ค่อนทันวันที่เขากำหนดส่งนะครับ อย่างของผมต้องจ่ายทุกวันที่5ของเดือน แต่บางครั้งผมไปจ่ายวันที่ 15-20 ของเดือนครับ ก็จะโดนคิดติดตามค่าท่วงหนี้แล้วครับ แต่บางครั้งถ้าจ่ายไม่ทันเดือนนั้น ผมก็จะโดนคิดดอกเบี้ย เพิ่มเข้ามาด้วยครับ

2020.11.23 8:2

KtP_15

หากไม่จ่ายเงินภายในกี่วัน? ต่อรอบบิลครับ ครบรอบบริการในรอบ 1 เดือนหน่ะครับ เช่น รอบบิลของคุณคือวันที่ 4 ก็จะเริ่มนับจากวันที่ 4 ของเดือนนี้ไปจนถึง 4 ของอีกเดือนนึง ดังนั้นคุณก็ต้องจ่ายก่อนวันที่ 4 ของเดือน คุณจ่ายหลังจากนั้นคุณก็จะเจอค่าธรรมเนียมแล้วก็ดอกเบี้ยตามหลัง ทางที่ดีนะครับวางแผนการเงินให้ดีแล้วจ่ายก่อนที่จะถึงรอบบิลดีกว่า ไม่อย่างนั้นดอกเบี้ยเยอะกว่าบัตรเครดิตอีกครับ

2020.12.04 12:52

ซีโร่ 00 🙂🙂

ธนาคารก็ให้เวลาในการชำระหนี้พอสมควรนะ อย่างบัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัสที่เจ้าของกระทู้ถามมา เขาก็ให้เวลาตั้ง 1 เดือนกว่าจะคิดค่าบริการติดตามทวงถามหนี้ มันอยู่ที่ผู้ถือบัตรด้วยแหละ ที่ต้องบริหารจัดการเงินของตัวเองให้ดี จะได้ไม่ต้องเสียค่าบริการติดตามทวงถามหนี้และเสียดอกเบี้ยเพิ่มเมื่อจ่ายเงินช้ากว่ากำหนดมากๆน่ะค่ะ

2021.01.05 7:43

อืม..ก็ดีนะ ): :)

นับว่าเป็นเรื่องดีที่เจ้าของกระทู้แค่เข้ามาถามเป็นความรู้เท่านั้นไม่ได้จะใช้บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัสแบบที่ให้ตัวเองโดนคิดค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ 100 บาท/รอบบัญชี ถ้าคุณได้ใช้บัตรกดเงินสดก็พยายามชำระเงินคืนให้ตรงเวลาจะได้ไม่มีปัญหามารบกวนใจครับ พยายามวางแผนค่าใช้จ่ายให้ดีจะได้ไม่เป็นหนี้บัตรกดเงินสด

2021.03.15 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คุณสมบัติในการสมัครกรณีที่เป็น เจ้าของกิจการ

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

พอดีโดยส่วนใหญ่ธนาคารจะคิดดอกเบี้ยค่าบริการต่างๆและเบี้ยปรับไม่เกินเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คนต่างชาติสมัครได้ไหม

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดนี้ดียังไง

ทำบัตรกดเงินสด UOB Cash Plus หายทำยังไง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ทำไมเปลี่ยนวงเงินเป็นเงินสดไม่ได้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี