Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส มีค่าขอรหัสประจำตัวบัตรใหม่ทดแทนรหัสเดิมด้วย ทำไมถึงอยากเปลี่ยนรหัสบนบัตรล่ะ?

พอดีเห็นรายละเอียดการใช้บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส ว่ามีค่าขอรหัสประจำตัวบัตรใหม่ทดแทนรหัสเดิม 100 บาท/ครั้ง หมายถึง รหัสที่อยู่บนบัตรเลยใช่มั้ยครับ? ถ้าใช่..มีคนอยากเปลี่ยนรหัสบนบัตรด้วยเหรอครับ ทำไมอะ อยากได้เลขสวยๆเหมือนเบอร์โทรศัพท์หรือเลขทะเบียนรถเหรอ..นี่อยากรู้จริงๆนะครับใครรู้มาบอกด้วย ถ้าไม่ใช่..มันคือเลขอะไรครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บ่าวใหญ่

อาจเกิดจาก เรื่องของความปลอดภัยก็ได้ครับ รหัสบนบัตร ก็เหมือนหมายเลขบัญชีธนาคารของเราแหละครับ ถ้ามีคนอื่นทราบก็สามารถนำไปใช้งานได้ง่ายๆครับ ดังนั้นหลายคนที่สงสัยว่าบัตรอาจมีการโขมยเลขบนบัตรไป ก็จะทำการเปลี่ยนหมายเลขใหม่ครับ แต่สำหรับผม ก็ปีละครั้งครับ พร้อมกับทำบัตรใหม่ไปเลยครับ ถือว่าอัพเดทความปลอดภัยครับ

2020.11.23 8:2

SUpanzaa

โอ้โห...ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ยว่าบัตรเงินสดจะต้องเปลี่ยนเลขที่กันบ่อยๆ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมากันแบบนี้ไม่งงบ้างหรอ เราเองยังไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดหรอก เลยไม่รู้ว่าบัตรกดเงินสดเนี่ยเขาจะต้องเปลี่ยนเลขที่กันแบบนี้ด้วยเป็นประจำเพื่อความปลอดภัย ตอนนี้เราใช้บัตรเครดิตอยู่แล้วเราต้องขอเปลี่ยนหมายเลขบัตรเครดิตด้วยหรือเปล่าเนี่ย ???

2020.12.04 13:10

ณ บัดนี้ []~( ̄▽ ̄)~*

การขอรหัสประจำตัวบัตรใหม่ทดแทนรหัสเดิม 100 บาท/ครั้ง ของบัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัสเนี่ยถือว่าแพงมั้ยอะครับหรือว่าบัตรกดเงินสดอื่นของธนาคารอื่นๆก็คิดอัตราเดียวกัน เห็นบางเม้นท์บอกว่าขอรหัสประจำตัวบัตรใหม่ทดแทนรหัสเดิมพร้อมกับขอออกบัตรใหม่ไปด้วย อย่างนี้ต้องเสียค่าธรรมเนียมออกบัตรใหม่เพิ่มอีกใช่มั้ยครับ?

2021.01.05 7:59

Manop3#%1

@บ่าวใหญ่ ถือเป็นอีกความรู้ใหม่สำหรับคนที่ยังไม่เคยมีบัตรกดเงินสดเลยสักใบอย่างผมนะครับ เรื่องการขอรหัสประจำตัวบัตรกดเงินสดใหม่ทดแทนรหัสเดิม ผมเพิ่งรู้นะว่ารหัสประจำตัวบัตรกดเงินสดเปรียบเหมือนหมายเลขบัญชีธนาคารของเราเลย ถึงว่าเขาจึงคิดค่าธรรมเนียมเมื่อเราขอรหัสประจำตัวบัตรใหม่ทดแทนรหัสเดิมนะครับ แต่เปลี่ยนบ่อยคงไม่ดี

2021.03.16 3:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คุณสมบัติในการสมัครกรณีที่เป็น เจ้าของกิจการ

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

พอดีโดยส่วนใหญ่ธนาคารจะคิดดอกเบี้ยค่าบริการต่างๆและเบี้ยปรับไม่เกินเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คนต่างชาติสมัครได้ไหม

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดนี้ดียังไง

ทำบัตรกดเงินสด UOB Cash Plus หายทำยังไง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ทำไมเปลี่ยนวงเงินเป็นเงินสดไม่ได้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี