Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีสิทธิประโยชน์อะไรที่ดีกว่าสินเชื่อบุคคลของที่อื่นมั้ย นอกจากไม่มีการค้ำประกัน?

เคยผ่านตาบ้างนะธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย แต่ไม่ค่อยรู้จักมากเท่าไร พอดีช่วงนี้สนใจการขอสินเชื่อบุคคล มีเพื่อนแนะนำสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จึงอยากรู้เกี่ยวกับสินเชื่อนี้ ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรที่ดีกว่าสินเชื่อบุคคลของที่อื่นบ้างหรือไม่ เรารู้แค่ว่าไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันเท่านั้นเอง หากใครมีคำแนะนำเพิ่มเติมก็บอกเราได้นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมถวิล

สินเชื่อเงินสดของเจ้านี้เราว่าน่าจะเป็นเรื่องของดกเบี้ยคะ อย่าง 5รอบบิลแรกดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายไม่ถึง 10% ต่อเดือนคะ แล้วทุก10รอบบิล ก็จะมีส่วนลดดอกเบี้ยให้เราด้วยอีกคะ ถือว่าเป็นเรื่องที่ค่อนข้างแตกต่างเลยนะคะ เพราะปกติแล้วสินเชื่อเงินสดส่วนใหญ่ จะไม่ค่อยมีส่วนลดมากขนาดนี้คะ มากสุด ก้แค่ 2รอบบิลน่าจะได้คะ

2020.11.23 13:6

Nepjune

จริงๆเราเห็นเพื่อนเราใช้อยู่นะ ถามเขาอยู่เหมือนกันว่าบัตรนี้มีดียังไง คือเขาบอกว่าจ่ายขั้นต่ำได้แค่ 5% ตามปกติแล้วบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่จะต้องจ่ายขั้นต่ำอยู่ที่ประมาณ 10% แต่ที่นี่จ่ายแค่ 5% จากยอดค่าใช้จ่าย ถ้าไม่มียอดถอนก็ไม่คิดดอกเบี้ยด้วยนะ เราได้ยินมาประมาณอย่างนี้แหละ น่าจะดีนะ แต่เรายังไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดกำลังคิดจะไปสมัครดูอยู่เหมือนกัน

2020.12.04 13:25

Rawiwan 😍

สิทธิประโยชน์จากสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชที่แตกต่างไปจากสินเชื่อบุคคลอื่นๆก็คือ ดอกบี้ยที่ถูกกว่า เราเข้าใจถูกมั้ยคะ? จะเป็นไปได้เหรอว่าเขาจะคิดดอกเบี้ยถูกกว่าที่อื่น ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ มันจะมีเรื่องอื่นที่ต้องจ่ายแพงกว่ามั้ยอะ อย่างเช่น ค่าธรรมเนียมบางรายการหรือค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอื่นๆ มีใครพอจะทราบมั้ยคะ?

2021.01.05 8:24

checkcheck#3

@Nepjune เรื่องการชำระเงินขั้นต่ำ 5%เนี่ย สินเชื่ออื่นก็มีเหมือนกันไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าผมเข้าใจผิดนั่นเป็นบัตรกดเงินสดหรือเปล่า? ไม่เป็นไรครับไม่ว่าทางธนาคารจะให้ชำระเงินคืนขั้นต่ำเท่าไหร่ก็ควรชำระคืนให้ครบตามจำนวนในรอบบิลนั้นไม่อย่างนั้นคุณจะแย่ในภายหลัง เพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น จำนวนเงินที่ต้องจ่ายก็เพิ่มขึ้นนะครับ

2021.03.16 3:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี