Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ฟรีค่าธรรมเนียมดำเนินการสินเชื่อและค่าอากรแสตมป์ แต่ปกติเราต้องจ่ายเองมั้ย?

เหมือนเป็นอีกที่พึ่งของคนเดือดร้อนเรื่องเงินๆทองๆสำหรับสินเชื่อบุคคล ผมก็ใกล้จะต้องการใช้ที่พึ่งแล้วเหมือนกันครับ อย่างสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ของธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย เรื่องการขอสินเชื่อนี้เป็นยังไงครับ ขออนุมัติยากมั้ย ผมรู้แค่ว่าฟรีค่าธรรมเนียมดำเนินการสินเชื่อและฟรีค่าอากรแสตมป์ แต่ปกติค่าใช้จ่ายตรงนี้เราไม่ต้องเสียอยู่แล้วมั้ยหรือยังไงครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมถวิล

สินเชื่อแบบนี้ปกติแล้วเราต้องเป็นคนจ่ายคะ หรือถ้าเราไม่ได้จ่ายเขาก็จะหักจากวงเงินที่เราได้เลยคะ ถือว่าเป็นเรื่องที่ช่วยในการประหยัดเงินในกระเป็าได้ดีเลยนะคะ ว่าแต่สนใจอยากที่จะทำสินเชื่อแบบนี้เหรอคะ เราว่าก่อนที่จะตัดสินใจทำ รองไปดูสินเชื่อ ฉุกเฉิน ตอนนี้ดูก่อนไหมคะ วงเงินค่อนข้างสูงเหมือนกันคะ แล้วบ้างตัวก็เริ่มจ่ายคืนปีหน้าก็มีคะ

2020.11.23 13:6

Peachy

อยากรู้ข้อมูลของสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชหน่อยค่ะ พอดีเราต้องการเงินที่จะเอามาซ่อมบ้านอ่ะค่ะ สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชนี่เหมาะกับเราไหมคะ?? แล้วอัตราดอกเบี้ยเขาคิดกันยังไงหรอคะ??? เราต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่หรอคะถึงจะสมัครได้??? สนใจอยากจะสมัครค่ะเพราะอยากได้เงินสดมาจ่ายค่าช่าง แต่ไม่อยากจะไปกู้นอกระบบค่ะ รบกวนตอบทีนะคะ

2020.12.04 13:31

Rawiwan 😍

@Peachy คุณไปขอสินเชื่อของที่ไหนมาแล้วหรือยังคะ พอดีเราเพิ่งมาเห็นเม้นท์ของคุณน่ะ เรื่องสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชที่คุณถามมา มันตอบยากนะ คุณจำเป็นต้องใช้เงินเท่าไหร่อะคะ การซ่อมบ้านมันต้องใช้เงินเยอะนะ สินเชื่อนี้จะให้วงเงินกับคุณเพียงพอหรือเปล่า ที่จริงขึ้นอยู่กับอาชีพและรายได้แต่ละเดือนของคุณด้วยนะคะ

2021.01.05 8:30

checkcheck#3

@สมถวิล กว่าจะได้เงินเขามาใช้ เราก็ต้องเสียเงินก่อนพอสมควรนะครับ ผมไม่เคยขอสินเชื่อเลยไม่ค่อยรู้รายละเอียดเรื่องค่าธรรมเนียมต่างๆเท่าไหร่ แต่รู้ไว้บ้างก็ดี อย่างน้อยก็รู้ว่าวงเงินที่ผู้ขอได้รับการอนุมัตินั้นมันไม่ใช่จำนวนเต็มอย่างที่ผมเข้าใจ เพราะต้องหักค่าใช้จ่ายหรือค่าธรรมเนียมบางอย่างก่อนด้วย จะเหลือเท่าไหร่ล่ะเนี่ย

2021.03.16 3:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี