Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช นำเสนออัตราดอกเบี้ยน่าสนใจสำหรับคนที่มีเงินเดือน 50,000 บาท คุณคิดอย่างไรกัน?

ผมหาข้อมูลสินเชื่อบุคคลของหลายที่และพยายามคำนวณว่าจะได้วงเงินอนุมัติประมาณเท่าไหร่ ดอกเบี้ยเท่าไหร่ จะได้วางแผนถูก ผมดูสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช บอกว่าพนักงานประจำรายได้ 50,000 บาท คิดดอกเบี้ย 5.5 % ต่อปีสำหรับ 5 รอบบัญชีแรก ถัดไปจะปรับเป็นดอกเบี้ย 18% ต่อปี คนที่เคยขอสินเชื่อบุคคล คิดว่าข้อเสนอนี้เป็นอย่างไรครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อุดมลักษณ์

อุ๊ย พนักงงานประจำอะไร คะถึงมีเงินเดือน มากถึง 50,000บาทคะ เราว่าถ้าเงินเดือนมากกว่านี้ สินเชื่อน่าจะปล่อยให้ได้ง่ายเลยนะคะ ส่วนที่บอกว่า คิดดอกเบี้ย 5% ในรอบ5บิล เราว่าได้ทุกวงเงินที่ขอกู้มากกว่าคะ มันเป็นโปรของเขาคะช่วงนี้ อยากทราบจังคะว่าเงินเดือน 50,000บาท เวลาขอสินเชื่อแล้ว จะได้วงเงินประมาณเท่าไรกัน

2020.11.23 13:6

S**G

ถ้าคุณเงินเดือนขนาดนี้ผมแนะนำให้คุณทำบัตรเครดิตดีกว่าครับ วงเงินก็ได้เยอะกว่าด้วย แถมดอกเบี้ยก็จะถูกกว่าบัตรกดเงินสดอีกนะ หรือไม่ก็ถ้าต้องการใช้เงินด่วนคุณก็ไปกู้ธนาคารไม่ดีกว่าหรอ เดี๋ยวนี้เขามีรายการให้กู้ตั้งเยอะตั้งแต่มีช่วง covid เป็นต้นมาเนี่ยธนาคารแทบจะปล่อยกู้กันเยอะมากแบบดอกเบี้ยต่ำด้วย อย่าไปสมัครเลยครับบัตรกดเงินสดเนี่ย ดอกเบี้ยมันแพง

2020.12.04 13:39

46Earth46

ตกลงว่าสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช นี่เป็นสินเชื่อบุคคลหรือว่าบัตรกดเงินสดครับ เห็นเม้นท์นึงแนะนำเจ้าของกระทู้ว่าอย่าสมัครบัตรกดเงินสดเลย ทั้งที่เจ้าของกระทู้พูดถึงสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชอยู่นะครับเนี่ย ผมเลยงงๆว่านี่คือสินเชื่อหรือว่าบัตรกดงเินสดกันแน่ มีใครสามารถให้คำอธิบายกับผมได้มั้ย ขอบคุณมากครับ

2021.01.05 8:41

rkl6-พาสุข

@S**G น่าคิดนะครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนประมาณ 50,000 บาทอย่างที่ยกตัวอย่างมาในกระทู้น่ะน่าจะไปทำบัตรเครดิต ถ้าไม่ได้เป็นคนที่ใช้เงินฟุ่มเฟือยหรือว่าช้อบปิ้งแบบกระหน่ำน่าจะจ่ายเงินคืนบัตรเครดิตได้แบบไม่มีปัญหา ถ้าเป็นอย่างนั้นนะดอกเบี้ยก็ไม่ต้องเสียเยอะด้วย แต่ก็แล้วแต่ผู้ถือบัตรน่ะนะว่าเขาจะชอบแบบไหน

2021.03.16 4:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี