Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช คิดดอกเบี้ย 21-25% ต่อปี สำหรับพนักงานประจำรายได้ 15,000 บาท ถือว่ามากมั้ย?

หนูทำงานประจำ รายได้ยังไม่ถึง 20,000 บาทต่อเดือนดีค่ะ อยากได้เงินมาใช้จ่ายเพิ่มเติม จึงเข้าไปดูคุณสมบัติผู้สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับพนักงานประจำรายได้ 15,000 บาท คิดดอกเบี้ย 21-25% ต่อปี ถือว่ามากมั้ยคะ? หนูเองไม่แน่ใจว่าจะขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรกดเงินสดดีกว่า อย่างไหนจะเสียดอกเบี้ยน้อยกว่ากัน? ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บ่าวใหญ่

ดอกเบี้ยเท่านี้ไม่มากไปหลอกครับ บัตรกดเงินสดเองดอกเบี้ยก็ประมาณ 20%เข้าไปแล้วครับ ผมว่า สินเชื่อส่วนบุคคลน่าทำกว่าเยอะครับ เพราะวงเงินที่ได้ค่อนข้างมากกว่าบัตรกดเงินสดครับ แล้วสินเชื่อแบบนี้ เราว่าเหมาะกับเอามาลงทุนธุรกิจต่างๆมากกว่าคะในช่วงนี้ บัตรกดเงินสด ดีอย่างเดียวคือเอาไว้ผ่อนสินค้า ส่วนตัวเรารู้สึกแบบนั้นคะ

2020.11.23 13:6

KK1717

น้องเข้าใจผิดแล้วครับ บัตรกดเงินสด เอ็กซ์ตร้าแคช CIMB คนที่จะสมัครได้ต้องมีรายได้ประมาณ 30,000-50,000 บาทขึ้นไปนะครับถึงจะสมัครได้ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ สำหรับเรื่องดอกเบี้ยนั้นขึ้นอยู่กับรายได้นะครับน้อง ถ้ารายได้ประมาณ 30,000 บาท ดอกเบี้ยเขาจะอยู่ที่ประมาณ 7.3 % ต่อปี แต่ถ้าเงินเดือนประมาณ 50,000 บาทขึ้นไป ดอกเบี้ยก็จะอยู่ที่ประมาณ 5.5 % ต่อปีครับ

2020.12.05 4:29

จอห์น 5690-

คุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับพนักงานประจำนั้นคนที่มีรายได้ 15,000 บาทก็สามารถสมัครได้นะครับ แต่วงเงินอนุมัติไม่มากนะ น่าจะประมาณสัก 1.5 เท่าของรายได้ ผมว่าก่อนสมัครเจ้าของกระทู้ควรคิดคำนวณเรื่องการชำระเงินคืนด้วย เรื่องนี้สำคัญมากหากคุณไม่อยากเป็นหนี้ในช่วงสถานการณ์ลำบากอย่างนี้ครับ

2021.01.05 9:0

น้ำชา..เขียว😐

@จอห์น 5690- จริงนะคะ ใครๆก็มีปัญหาเรื่องเงินกันทั้งนั้น ยิ่งช่วงเวลาแบบนี้ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ อยู่ที่ว่าแต่ละคนจะแก้ปัญหาอย่างไร จะไปกู้หนี้ยืมสินมาก่อนมั้ยหรือว่าหาช่องทางทำมาหากินเพิ่มขึ้น อย่างน้องเจ้าของกระทู้ก็น่าเป็นห่วงนะ ทำงานมีเงินเดือนแล้วก็จริงแต่ก็คงมีค่าใช้จ่ายประจำอยู่แล้วด้วย จะมีเงินคืนธนาคารหรือเปล่า

2021.03.16 4:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี