Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับพนักงานประจำรายได้ 30,000 บาท ในส่วนของวงเงินที่ได้กับดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายเหมาะสมมั้ย?

อยากขอความคิดเห็นเกี่ยวกับสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับพนักงานประจำรายได้ 30,000 บาท ที่จะได้วงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่าของรายได้ โดยคิดดอกเบี้ย 9% ต่อปีนาน 9 รอบบัญชีแรก ถัดไปปรับเป็นดอกเบี้ย 24% ต่อปี จากวงเงินที่ได้รับการอนุมัติกับดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีสมเหตุสมผลดีมั้ยคะ มีใครเคยขอสินเชื่อนี้แล้วบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภัค

คนเงินเดือนประมาณ 30,000 เรว่าวงเงินที่จะได้จริงๆเราว่าไม่น่าจะถึง5เท่าแบบที่เขาบอกนะคะ ส่วนใหญ่เรามักเห็นได้ๆกันประมาณ 3เท่าของเงินเดือนคะ ส่วนเรื่องของดอกเบี้ยเราว่าก็เข้าท่าดีนะคะ มีการคิดดอกเบี้ย ที่ถูกในช่วง9รอบบิลแรก ปกติแล้วไม่ค่อยมีเจ้าไหนที่จะออกโปรแบบนี้ออกมาเลยนะคะ เราว่าเป็นเรื่องที่น่าสนใจมากเลยถ้าใครมองหาสินเชื่ออยู่

2020.11.24 14:25

Ibee88

ความเห็นของผมนะผมว่าถ้าคุณคิดจะทำแล้วคุณไม่ต้องมานั่งมองหรอกว่ามันจะคุ้มหรือไม่คุ้ม ธนาคารเขาก็ต้องคำนวณของแล้วแหละว่าคุณสามารถที่จะจ่ายได้หรือเปล่าสำหรับเงินเดือนเท่านี้ … ผมว่าคุณไปมองดีกว่าคุณสามารถที่จะจ่ายได้ดอกเบี้ยในส่วนนี้ได้หรือเปล่า?? ถ้าคุณสามารถที่จะจ่ายได้คุณก็สมัครไปเถอะครับ ถ้าคุณไม่ได้เดือดร้อนอะไร ไม่ต้องไปคิดอะไรมากเกิน....

2020.12.05 5:10

Dee Dee75

ที่เจ้าของกระทู้ถามมาว่า สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช คิดดอกเบี้ย 9% ต่อปีนาน 9 รอบบัญชีแรก ถัดไปปรับเป็นดอกเบี้ย 24% ต่อปี สมเหตุสมผลดีมั้ย? ส่วนตัวผมว่าก็ดีกว่าไม่ได้ส่วนลดดอกเบี้ยอะไรเลยนะครับ สินเชื่อลักษณะเดียวกันของธนาคารอื่น น่าจะคิดดอกเบี้ยใกล้เคียงกันแหละ ต้องคิดดูว่าหลังจากหมดโปรโมชั่นแล้วคุณจะจ่ายไหวหรือเปล่า

2021.01.06 12:57

...ได้ยินไหม?😓

สำหรับการขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าเป็นพนักงานประจำที่มีรายได้ 30,000 บาทต่อเดือน ได้วงเงินอนุมัติสัก 3 เท่าของรายได้ผมว่าก็โอเคนะครับ ถ้าได้วงเงินมากเกินไปเราก็จะใช้เงินมากเกินตัวนะ เรื่องที่ว่าทางธนาคารคิดดอกเบี้ย 9% ต่อปีนาน 9 รอบบัญชีแรก แค่นี้ผมว่านานแล้วล่ะ นานๆทีมีโปรโมชั่นดีๆอย่างนี้ก็น่าสนใจนะครับ

2021.03.16 4:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี