Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

ของฟรี ของแถม ใครๆก็อยากได้ สมัครบัตรเครดิต บัตรกดเงินสด ยังมีของแถมมาให้เลย ปกติการขอสินเชื่อบุคคลเค้ามีของแถมมาให้มั้ยครับ? อยากได้เงินเค้ามาใช้ยังอยากจะให้เค้าแถมของให้อีกนะ???? อย่างสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ของธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของแถม หรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

องค์อาด

ทำสินเชื่อตัวนี้แล้ว เราว่าเรื่องของแถมคงไม่ค่อยน่าสนใจเท่ากับ สิทธิประโยชน์ที่เขามอบให้เราครับ เขาให้เรา ส่งเบี้ยขั้นต่ำ ถึง5รอบบิลครับ น่าจะจ่ายดอกเบี้ย ประมาณ 5-9% ครับ แล้วก็ยังมีครอบ 10รอบบิล ก็จะมีดอกเบี้ยที่ลดลงไปอีกด้วยครับ เห็นไหมครับว่าสินเชื่อตัวนี้มันมีดีมากกว่าของแถมเลยนะครับ ถือว่าคุ้มจริงๆครับ

2020.11.24 14:25

Nuttie00

ถ้าคุณคิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดนี้แล้วคุณได้ใช้งานคุณก็สมัครไปเถอะค่ะ แต่ถ้าจะมาคิดว่าคุณจะสมัครเพื่อเอาของแถมเราว่ามันแปลกๆนะ แต่คุณต้องดูด้วยนะถึงแม้ว่าบัตรกดเงินสดจะมีข้อดี แต่มันก็มีข้อเสียหลายอย่างตามมาเหมือนกัน เช่นเรื่องของดอกเบี้ยที่สูงมาก แล้วอีกอย่างนึงถ้ามันไม่ได้มีความจำเป็นจริงๆแล้วเราไปกดมามันจะทำให้เราเป็นหนี้ได้นะ

2020.12.05 5:22

55Pawan55

จริงๆเราเคยเห็นโฆษณาสินเชื่อส่วนบุคคลบางแห่งมีของแถมให้คนที่มาขอสินเชื่อด้วยนะคะ แต่จำไม่ได้ละว่าของที่ไหน ถ้าสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชแล้วจ่ายดอกเบี้ยถูกหลายๆรอบบิลอย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์จริงๆละก็ เรื่องของแถม ของสมนาคุณอะไรน่ะไม่ต้องไปสนใจแล้ว สนใจเรื่องอัตราดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายดีกว่า จะได้ประหยัดเงินเราค่ะ

2021.01.06 13:11

น้องตี๋เล็ก🙃

@องค์อาด สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยคิดดอกเบี้ยอัตราพิเศษอย่างที่คุณว่าจริงเหรอครับ คิดดอกเบี้ย 5-9% จำนวน 5 รอบบิล พอครบรอบ 10 บิลก็จะได้ดอกเบี้ยลดลงอีก อันนี้เป็นอัตราปกติหรือว่าเป็นโปรโมชั่นเฉพาะช่วงเท่านั้นครับ แต่ถึงยังไงผมว่าอัตราดอกเบี้ยเขาถูกดี ไม่รู้ว่ามีที่ไหนให้แบบนี้บ้างมั้ย

2021.03.17 3:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี