Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

เดี๋ยวนี้การใช้ระบบหรือแอปพลิเคชั่นต่างๆเพื่อให้การทำธุรกรรมการเงินเป็นไปอย่างสะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องสำคัญ ผมได้ดูการใช้งานของบัตรกดเงินสด KTC PROUD มีการใช้งานบางอย่างผ่านแอป KTC Mobile ด้วย เช่น การเบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobile นอกจากสะดวกแล้ว ยังมีข้อดีอะไรอีกบ้างครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กฤษณะ

เรื่องความสะดวกถือว่าเป็นอันดับแรกเลยครับ แล้วที่าะดวกอีกอย่างน่าจะเป็นจ่ายยอดที่เราใช้ผ่านแอพนี้ได้ด้วยครับ สบายไม่ต้องเดือนทางไปธนาคารเป็นประจำทุกเดือนแล้วละครับ พูดถึงเรื่องนี้แล้วคิดถึงสมัยก่อนๆเลยนะครับ เวลาจะจ่ายเงินค่าต่างๆ เราต้องไปที่ธนาคารอย่างเดียวเลยครับ ยิ่งช่วงต้นเดือน เราไปนี่คนเน้นมากเลยครับ แต่ตอนนี้สบายจริงๆครับ

2020.11.24 15:32

KwanKaa

คือจริงๆบัตรกดเงินสด KTC Proud เนี่ยมันมีข้อดีหลายอย่างนะ ไม่ใช่ว่าสะดวกที่ทำรายการผ่าน App อย่างเดียว ยังมีข้อดีอื่นๆอีกที่เราชอบ พอดีเราเพิ่งเปิดใช้งานมาหมาดๆเลย เราชอบตรงที่ว่าบัตรนี้เขาให้วงเงินสูงดี แล้วดอกเบี้ยก็สามารถที่จะผ่อนชำระได้ถูกกว่าที่อื่นด้วย จ่ายขั้นต่ำแค่ 3% เอง ถ้าเป็นที่อื่นจ่ายขั้นต่ำตั้ง 5.5% คือพูดตรงๆว่าโดนใจเรามาก

2020.12.05 7:33

56Chaipon--

จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกล่ะครับ การทำธุรกรรมทางการเงินผ่าน Application บนโทรศัพท์มือถือของเราเอง ไม่ต้องไปที่สาขาของธนาคารหรือไปทำธุรกรรมที่ตู้เอทีเอ็มนั้น มันสะดวกมากครับ ยิ่งมีการระบาดของโควิด-19 นี่ ถือว่าเป็นการลดความเสี่ยงที่ดีอีกทางนึง ถ้าไม่จำเป็นจริงๆไม่ต้องไปถึงธนาคาร ไม่ต้องไปเจอคนเยอะๆครับ

2021.01.06 13:35

22Chaianan

@KwanKaa ใช้บัตรกดเงินสด KTC Proud แล้วเป็นยังไงบ้างครับ ดีอย่างที่คุณคิดไว้มั้ย เรื่องที่คุณบอกว่าบัตรนี้ให้จ่ายขั้นต่ำแค่ 3% ถ้าเป็นที่อื่นต้องจ่ายขั้นต่ำถึง 5.5% เนี่ย แค่พอใจกับเงื่อนไขเท่านั้นคุณไม่ได้จ่ายแต่ขั้นต่ำใช่มั้ย ถ้าใช่ก็ดีแล้วครับ ถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำอีกไม่นานต้องเดือดร้อนมากแน่ๆ เป็นหนี้กันบานเลย

2021.03.17 3:53

รุ่งโรจน์

ถ้าเพื่อนๆ มีบัตรกดเงินสดหรือว่ามีบัตรเครดิต อยากให้ระวังเรื่องการจ่ายขั้นต่ำสักหน่อยนะครับ ถึงจะบอกว่าเราสามารถจ่ายได้แต่เพื่อนๆครับ ถ้าเราทำแบบนี้บ่อยๆ ดอกเบี้ยของเราก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยนะครับ เพราะการจ่ายขั้นต่ำ ส่วนใหญ่แล้วมันจ่ายได้แค่ดอกเบี้ยเท่านั้น แต่เงินต้นที่เราใช้ก็ยังคงอยู่นะครับ เชคให้ดีก่อนที่จะจ่ายแบบนี้นะครับ

2021.06.29 5:59

Miya

เจ้าของกระทู้ใช้งานบัตรกดเงินสด KTC PROUD ผ่านแอพพลิเคชั่น KTC Mobile แล้วถามว่านอกจากความสะดวกแล้วยังมีข้อดีอะไรอีก เราว่าข้อดีก็คือไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแบบยิบย่อย เพราะการทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารคุณไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายพวกนี้ แล้วไม่ต้องออกจากบ้านไปไหนด้วย ทำธุรกรรมอยู่ที่บ้านเวลาไหนก็ได้ค่ะ

2021.07.22 15:16

อารีรัตน์

เจ้าบัตรกเงินสดตัวนี้ เราจะได้ยอดเงินเจ้าบัชีของเราแบบไหนเหรอ เพราะบางเจ้าเห็นบอกว่าถ้าอยากได้เงินเข้าบัญชีต้องแจ้งล่วงหน้า 1วัน แล้ว เขาก็จะดูด้วยว่ายอดเงินที่เราใช้อยู่ที่เท่าไรแล้ว ซึ่งบางเจ้ากำหนดด้วยว่าถ้าใกล้จะครบยอดแล้ว ไม่สามารถโอนเข้าบัญชีได้ หรือบางเจ้าก็บอกว่า ต้องมีวงเงินคงเหลือมากกว่า1หมื่นบาท ตัวนี้เป็นยังไงบ้าง

2021.08.30 14:25

Carot_Cake

@รุ่งโรจน์ ตอนแรกก็คิดไม่ทันนะคะว่าการแบ่งจ่ายผ่าน App มันคืออะไรยังไง แต่พอมาอ่าน Comment ของคุณก็พอจะรู้แล้วว่าคำว่ามันคืออะไรยังไง มันก็ไม่ต่างจากการจ่ายขั้นต่ำ การจ่ายขั้นต่ำก็อันตรายอย่างที่คุณว่าจริงๆต้องระวัง หลายคนติดกับดัก แล้วก็เป็นหนี้พอกหางหมู ก็เพราะว่าเรื่องจ่ายขั้นต่ำ เหมือนยืมเงินมาแต่จ่ายแค่นิดเดียว แบบนั้นถ้าระยะยาวก็ไม่ดีค่ะ

2021.09.23 6:40

Lana

อยากรู้ว่าบัตร KTC Proud เนี่ยสามารถเอาไปใช้ผ่อนโทรศัพท์ไอโฟนได้ไหม เห็นว่าบัตรนี้สามารถรูดซื้อสินค้าและผ่อนสินค้าได้ด้วย เห็นโฆษณาว่าผ่อนได้ 0% 24 เดือน อันนี้จริงหรือเปล่าคะ อยากจะลองไปสมัครดูนะถ้าผ่อนได้จริงๆแล้วไม่ได้คิดดอกเบี้ย จุดประสงค์ของเรา คือ อยากจะสมัครบัตรนี้มาเพื่อแค่ใช้ซื้อโทรศัพท์เท่านั้นแหละ

2021.10.20 11:6

Anirut702

ข้อดีที่จ่ายผ่านแบบนี้ได้ คือ เวลาที่เราได้เงินเดือนมา เราสามารถที่จะจ่ายคืนได้ทันทีไม่ต้องรอเวลาที่เราว่าง ซึ่งบางครั้งก็จะลืมจ่าย แล้วก็จะมักโดนเรียกเก็บค่าติดตามท่วงหนี้อีก จ่ายผ่านแอปแบบนี่ง่ายกว่าเยอะเลย นอนหลับไปแล้วนึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้จ่ายหนี้บัตรเครดิต ก็สามารถลุกขึ้นมาจ่ายได้ทันทีเลย สะดวกมั้ยล่ะแบบนี้

2022.01.22 16:56

บุญธิราช

ดีนะ ที่ตอนนี้พวกบัตรกดเงินเราสามารถใช้งานร่วมกับบัญชีธนาคารของเราได้แล้ว เมื่อก่อนเวลาจะใช้งานแต่ละครั้งก็ต้องวิ่งหาตู้กดเงินแล้วก้เอามาใช้ ตอนนี้สบายแล้ว รวมทุกอย่างอยู่มนแอพเดียวเลย ใช้งานก็สะดวก แล้วก็อย่างที่เพื่อนๆบอก ยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้ ก็ถือว่าเป็นการตอบโจทย์เรื่องการป้องกันเชื้อโรคได้เป็นอย่างดีเลยครับ

2022.03.31 7:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี