Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

โดยปกติบัตรกดเงินสดมีการคิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกมั้ยครับ หรือเฉพาะบางบัตรเท่านั้น? เพราะผมเห็นข้อมูลของบัตรกดเงินสด KTC PROUD บอกว่าคิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ตามยอดใช้จริง ไม่ใช้ไม่เสียดอกเบี้ย มันน่าจะคุ้มดีนะ ใช้ก็จ่ายไม่ใช้ก็ไม่ต้องจ่าย แล้วการคิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ทำให้หนี้ของเราหมดเร็วด้วย..ถูกมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุชจรีย์

ตอนนี้หลายเจ้าคะที่ออก ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกคะ ค่อนข้างนิยมมากขึ้นด้วยคะ สินเชื่อแบบนี้ เป้นอย่างที่บอกเลยคะ ยิ่งเราส่งมากเท่าไร หนี้ที่เราค้างอยู่ก็จะหมดไวคะ แล้วก็จะมีเครดิตที่ดีเอาไว้ให้เราขอสินเชื่อครั้งหน้าได้ง่ายๆด้วยคะ จะว่าไปแล้วสินเชื่อแบบลดต้นลดดอกนี่ ออกมาดีมากเลยโดยเฉพาะช่วงเวลานี้คะ เพราะมีเท่าไรก็จ่ายไปก่อนได้

2020.11.24 15:31

Jaja

ลดต้นลดดอกเหมือนกันทุกที่ค่ะ เพราะว่าดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดเค้าคิดเป็นรายวันแต่จะเท่าไหร่นั้นขึ้นอยู่กับธนาคารเป็นคนคิดอัตราดอกเบี้ย ยิ่งถ้าคุณจ่ายเร็วมากเท่าไหร่คุณก็ยิ่งเสียดอกเบี้ยน้อยลง ส่วนบัตรKTC PROUD นอกจากจะกดเงินสดได้เเล้ว ข้อดีของบัตรนี้คือสามารถผ่อนสินค้าได้ 0% อีกด้วยนะ แต่ต้องดูด้วยว่าร้านไหนเข้าร่วมรายการบ้าง

2020.12.06 11:29

กษมา##98

ไม่ว่าทางธนาคารจะคิดดอกเบี้ยแบบไหน คิดดอกเบี้ยเท่าไหร่ ที่สำคัญที่สุด ก็คือ การชำระค่างวดให้ตรงเวลา ถ้ามีมากก็ให้มากจะได้หมดเร็วๆค่ะ การคิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกก็ดีแบบนี้เอง แต่ก็ต้องระวังเรื่องการใช้จ่ายของเราเองด้วย ถ้าใช้จ่ายมากเกินไปหรือผ่อนชำระสินค้าที่ไม่จำเป็นก็ทำให้เราต้องเสียเงินโดยใช่เหตุนะคะ

2021.01.06 14:10

๖๖คุณท่าน

ก่อนจะสมัครบัตรกดเงินสดของธนาคารไหนก็แล้วแต่ หากผู้สมัครอ่านรายละเอียดการใช้งานผ่านบัตรพร้อมกับดอกเบี้ยที่จะต้องเจอก่อนให้ดีอ่านให้ถี่ถ้วนก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ เวลาจะใช้บัตรจะได้รู่ว่าคุณต้องเจอกับอะไรบ้าง จะได้ห้ามใจได้ถ้าการใช้บั้ตรในครั้งนั้นมันไม่ใช่เรื่องจำเป็น ช่วงเวลานี้ไม่เหมาะกับการเป็นหนี้หรอกครับ

2021.03.17 4:29

พะแพง

@Jaja ไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดเลย พึ่งรู้ว่าบัตรกดเงินสดคิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก ขออธิบายได้มั้ย? ลดต้นลดดอกยังไง ลดเมื่อไหร่? อยากรู้ค่ะ เพราะอยากสมัครบัตรกดเงินสดเหมือนกัน เอาไว้ใช้สิทธิผ่อน 0% สำหรับสินค้าบางอย่างที่อยากได้ค่ะ เพราะบางครั้งมันจำเป็นจริงๆ แล้วประหยัดกว่าเยอะถ้าใช้บัตรกดเงินสดซื้ออะ ทุกคนคิดอย่างงั้นป่าวอะ?

2021.05.25 8:57

Nara

@พะแพง ได้สมัครบัตรกดเงินสดของที่ไหนไปหรือยังคะ การสมัครบัตรกดเงินสดมาเพื่อซื้อของแบบเงินผ่อนดอกเบี้ย 0% มันก็ดีตรงที่ไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยแล้วก็จ่ายแบบเบาๆในแต่ละเดือนได้ แต่ก็ไม่ใช่ทุกสินค้าที่เราต้องการจะเข้าร่วมรายการนะคะ ต้องดูว่าบัตรกดเงินสดของเราเข้าร่วมกับร้านค้าไหนและมีโปรโมชั่นอะไรบ้าง ดูให้ดีค่ะ

2021.05.28 4:27

ทนงศักดิ์

แล้วแต่ช่วงของเขานะครับ อย่าง บัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่คุณถามมา ก็มีนะครับ ที่ไม่มีการลดต้นลดดอก บัตรแบบนี้ต้องคอยตดตามดีๆครับ เพราะว่าถ้าช่วงไหนมีคู่แข่งออกโปรนี้มาเยอะ บัตรกดเงินสดก็จะทำเหมือนกันหมดครับ แต่ดีนะครับ ถ้ามีลดต้นลดดอกแบบนี้ เราสามารถจ่ายเงินคืนได้เร็วกว่าปกติแถมไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยแพงๆด้วย

2021.06.28 7:20

มาเดียว

"บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?" ผมว่าส่วนใหญ่เป็นแบบนั้นนะครับ ถ้าได้การคิดดอกเบี้ยแบบนี้จริงๆก็ดี จะได้จ่ายหนี้หมดเร็วๆ ที่มันแพงก็เพราะดอกเบี้ยนี่ล่ะครับ ยิ่งจ่ายช้า จ่ายเกินกำหนดเวลาที่ธนาคารบอกไว้ยิ่งแล้วใหญ่ เสียเงินเพิ่มขึ้นอีกเยอะ

2021.07.31 5:14

Tyson

@มาเดียว ใช่นะครับ บัตรกดเงินสดก็คิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนั่นแหละ ตาถึงนะเป็นดอกแก้วแบบนี้ก็ไม่ใช่ว่าจะปลดหนี้ง่ายๆนะ บัตรกดเงินสดก็ทำให้เราเป็นหนี้นานเหมือนกันนะ เพราะว่าบางครั้ง หลายคนได้วงเงินอนุมัติมาแต่ก็ไม่ได้กดออกมาใช้ทันที จะใช้เมื่อจำเป็น ผมเองก็เคยมีบัตรกดเงินสดครับ ใช้เวลาหลายปีนะกว่าจะปลดหนี้ได้

2021.09.24 14:6

เป็ดครับ

ไม่เห็นน่าใช้เลยบัตรกดเงินสด ดอกเบี้ยก็แพง แต่ถ้าถามว่าถ้าใครต้อการเงินด่วนก็พอถูไถไปได้แต่ถ้าไม่จำเป็นก็อยากให้หลีกเลี่ยงอ่ะ ขึ้นอยู่กับว่าความต้องการใช้เงินของคุณมีมากขนาดไหน และวัตถุประสงค์คือเอาไปทำอะไร ถ้าคุณต้องการเอาไปจ่ายค่าเทอมลูก หรือเอาไปหมุนในธุรกิจ บัตรกดเงินสดไ่ม่ค่อยตอบโจทย์นะครับ ไปขอสินเชื่อดอกเบี้ยยังถูกกว่านะ

2022.01.15 14:52

วเรณย์

ถ้าเจอดอกเบี้ยที่เขาลดต้นลดอกแบบนี้ เอาเลยครับไม่ต้องไปรออะไรแล้ว ยืนๆเรื่องขอสินเชื่อไปก่อนเลย ลุ้นที่หลังว่าจะได้ไหม ถ้ามันได้ขึ้นมาก็สบายเลยครับ ช่วงโควิดแบบนี้ด้วย ได้มา มีเท่าไรก็จ่ายไปก่อน มีเยอะจ่ายเยอะดอกเบี้ยก็น้อยลง แบบนี้ไม่ต้องกลัวว่าดอกเบี้ยจะเยอะกว่าเงินต้นแล้ว หายากนะที่จะมีแบบนี้ อยากทำด้วยจัง

2022.02.27 16:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี