Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD สำหรับผู้ที่มีรายได้ประจำไม่ยุ่งยากเลย ทำงานไม่กี่เดือนก็สมัครได้ละ

ถึงว่าทำไมน้องผมบอกว่าสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ได้เพราะน้องเพิ่งทำงานได้ไม่นานเท่าไร ผมเลยเข้าไปดูคุณสมบัติของผู้สมัคร อายุนั้นได้แน่นอน ส่วนเรื่องรายได้ขั้นต่ำ 12,000 บาท/เดือนขึ้นไป มีอายุงานในสถานที่ทำงานปัจจุบันอย่างน้อย 4 เดือน นั่นไง! ถูกต้องนะคร้าบบบ อยากสมัครก็ช่างให้มันมีเงินจ่ายคืนก็แล้วกัน ถ้ามายืมเงินผมจะว่ายังไงดีนะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รูญ

น้องทำงานแล้วเหรอครับ เงินเดือนประมาณนี้ ถ้าสิ้นเดือนมาแล้วต้องมาขอยืมไปจ่ายบัตรกดเงินสด ผมว่ามันก็น่าจะเกินไปแล้วนะครับ คิดว่าไม่น่าจะเกิดขึ้นนะครับ ในเมื่อน้องทำงานได้แล้ว แถมเงินเดือน ก็ โอเคอยู่แล้ว ผมว่าไม่ต้องเป็นห่วงเท่าไรแล้วละครับ เอาไว้ค่อยดุน้องตอนที่มันมาขอยืมเงินเราไปจ่ายหนี้บัตรกดเงินสดอย่างเดียวพอครับ

2020.11.24 15:31

Pu393

ระวังนะคะ ปรามๆไว้บ้างก็ดีค่ะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดเนี่ยเป็นอะไรที่ดอกเบี้ยสูงกว่าบัตรเครดิตอีกนะ ถ้ากดเงินมาใช้เเล้วไม่รีบจ่ายหนี้ รับรองหนี้ยาวเป็นหางว่าวแน่ๆ ยังทำงานไม่เท่าไหร่เลยคิดจะสร้างหนี้เเล้วหรอ คุณต้องบอกเค้านะคะว่าใช้ชีวิตอย่าประมาท ยิ่งช่วงโควิดเนี่ยคนตกงานกันระนาวเลยนะ ใช้เงินก็ต้องระวังๆด้วยเห็นว่าเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นานเป็นห่วงค่ะ....

2020.12.06 11:42

Katawut688

ดูท่าเจ้าของกระทู้แล้ว ผมว่าถ้าน้องคุณไปสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD มาใช้จริงๆ แล้วมาขอยืมเงินคุณไปจ่ายค่างวดนะ คุณต้องใจอ่อนแน่ๆ ห่วงน้องแหละ..ดูออก คุณต้องใจแข็งไว้ครับ อย่าให้เงินน้องไปง่ายๆ มันไม่ได้เป็นการกระทำที่ร้ายกาจหรือว่าใจร้ายหรอกครับ น้องจะได้รู้ว่าใช้เองก็ต้องจ่ายเอง ไม่งั้นจะรู้จักการบริหารเงินได้ยังไง

2021.01.06 14:20

ญ.หญิง 🤗

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD นี่เปิดโอกาสให้คนมาสมัครแบบกว้างมากเลยนะคะ เพียงแค่มีรายได้ขั้นต่ำ 12,000 บาท/เดือนขึ้นไป มีอายุงานในสถานที่ทำงานปัจจุบันอย่างน้อย 4 เดือนก็สามารถสมัครบัตรนี้มาใช้ได้ละ ส่วนวงเงินที่ได้รับการอนุมัติคงไม่มากนักเพราะธนาคารเขาก็ให้ตามฐานเงินเดือนน่ะนะ แต่ก็ต้องใช้อย่างระวังค่ะ

2021.03.17 4:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี