Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

ผมสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้วครับ ตอนที่ดูรายละเอียดการสมัครบอกว่าจะทราบผลอนุมัติภายใน 5 วันทำการและจะแจ้งให้ทราบทาง sms ไม่ว่าจะขออนุมัติผ่านหรือไม่ผ่านก็ตาม ผมจะทำไงดีครับ ควรรอต่ออีกหน่อยหรือจะติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดีครับ มีใครเคยสมัครแล้วรอนานกว่าที่เขาระบุไว้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชิญาณัธ

เราว่ามันน่าแปลกแล้วนะคะ ทำไมใช้เวลานานขนาดนี้คะ เราว่า ไม่ต้องรอแล้วละคะ ไปธนาคารที่คุณยื่นเรื่องขอบัตรกดเงินสดเลยคะ บางทีเรื่องอาจจะยังไม่เดินไปไหนก็ได้คะ หรืออาจไปไปได้ว่าเรากรอกข้อมูลการติดต่ออะไรผิดไหม เข้าไปเชคเพื่อความแน่ใจได้เลยคะ ยิ่งนาน เรื่องของเรายิ่งจะเงียบคะ ถ้าไม่ได้เรายังหาเจ้าอื่นได้คะ

2020.11.24 15:31

Dream_D.

ก็ไม่เห็นยากเลยหนิคะ ถ้าคุณรีบมากก็ไปติดต่อที่ธนาคารเลย สอบถามข้อมูลไปเลยเดี๋ยวเค้าก็บอกเองว่าเรื่องคุณไปถึงไหนแล้ว ซึ่งที่ช้าอาจจะมีสาเหตุหลายอย่างนะคะ อย่างเช่น เอกสารที่คุณให้ทางธนาคารไปอาจจะยังไม่ครบ หรือ เค้าอาจจะกำลังตรวจสอบข้อมูลอยู่ก็ได้ คนอาจจะสมัครเยอะ ใจเย็นๆนะคะ ถ้ารีบมากก็ตามนั้นเลยค่ะ ไปติดต่อธนาคารเลย

2020.12.06 12:5

--น้ำนิ่งไหลลึก--

เจ้าของกระทู้รอเก่งมากเลยอะ สงสัยจะเป็นคนใจเย็น เป็นเรานะ ถ้าเขาระบุไว้ว่ารอผลอนุมัติภายใน 5 วัน อย่างมากที่สุดเรารอถึงวันที่ 7 น่ะ ถ้ายังไม่ได้รับการติดต่อมาอีกนะ เราจัดแล้ว เปล่าๆ ไม่ได้ไปหาเรื่องใครแค่โทร.ไปถามว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว..แค่นั้นเองค่ะ ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ได้มั้ยคะ?

2021.01.07 13:47

++Tagoon

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ไปสองอาทิตย์ยังไม่ได้รับผลการอนุมัติอีกเหรอครับ อืม..รอนานนะ มีใครเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันนี้มั้ย ผมว่าคงเกิดความผิดพลาดกับระบบมากกว่า ผมเดาเอานะ ปกติทางธนาคารไม่ให้ลูกค้ารอนานขนาดนี้หรอกครับ ถ้าเป็นผมรอสักหกเจ็ดวันยังไม่ได้รับคำตอบ ผมโทร.ไปถามเลยล่ะ ถ้าไม่ผ่านจะได้ไปสมัครที่อื่น

2021.03.18 14:32

Jaras

ผมว่าตอนนี้ผลการอนุมัติของเจ้าของกระทู้ออกมาแล้วล่ะ อยากถามเหมือนกันว่าคุณได้สอบถามกับทางเจ้าหน้าที่หรือเปล่า หรือว่าดำเนินการผ่านทางช่องทางอื่นครับ ถ้าเป็นผม ผมรอนานอย่างคุณไม่ได้แน่ๆ เขาให้รอผลอนุมัติการสัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ภายใน 5 วันทำการ ผ่านไปแค่อาทิตย์เดียวเท่านั้นแหละ ผมถามละว่าได้หรือเปล่า

2021.07.26 7:59

บุดดี

ได้แล้วใช่ไหมคะ แต่ 2อาทิตย์ นี่ เราว่าใช้เวลานานไปหน่อยนะคะ ซึ่งก่อนที่จะมีโควิด-19เยอะๆแบบนี้ ใช้เวลาแค่ 5วันก็น่าจะทราบผลแล้วคะ แต่ถ้าช่วงนี้ก็ว่าไปอย่างคะ มีเพื่อนเราไปขอทำบัตรกดเงินสด ตั้งแต่ต้นเดือนที่ผ่านมา จายจะเข้าเดือนใหม่แล้ว ก็ยังเงียบๆเลย ช่วงนี้น่าจะยื่นขอได้อยากขึ้นแหละ เข้าใจเลยคะว่าเดี่ยวนี้ลำบากไปทุกอาชีพจริงๆ

2021.08.26 8:11

Gusss

รอมา 2 อาทิตย์ สำหรับผมผมว่าก็ไม่ได้นานเกินไปนะครับ นอกจากว่าตอนที่ไปสมัครเขาบอกว่าให้รอประมาณกี่วัน บอกว่ารอประมาณ 1 อาทิตย์แล้วนี่มันเกือบ 2 อาทิตย์แล้วก็ควรติดต่อธนาคารครับ ถ้าเขาไม่ได้บอกหรือกำหนดอะไร มา 2 อาทิตย์ก็ยังโอเคนะไม่ได้ถือว่านานมาก ของใครรออนุมัติบัตรเครดิตใบอื่น ไม่ใช่ของ KTC Proud เคยรอมาเกือบเดือน ก็รอมาแล้วครับ

2021.09.23 6:20

Mira

สรุปว่าธนาคารอนุมัติรึยังคะ? อยากรู้ข้อมูลด้วยเหมือนกัน เพราะว่าเพิ่งสมัครบัตรนี้ไปได้ไม่นาน บัตรนี้ไม่รู้ว่าดอกเบี้ยเขาแพงหรือเปล่าคะ ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่หรอคะ จริงๆแล้วที่สมัครเพราะว่าเพื่อนแนะนำแล้วอีกอย่างนึงถ้ามีบัตรเงินสดพกติดตัวไว้มันก็สบายใจกว่าไม่มี เพราะช่วงนี้เงินค่อนข้างจะขาดมือ รบกวนใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคะ

2021.10.25 10:39

รัตนพล

อะไรกันครับ สมัครบัตรไปแล้ว แต่ไม่ทราบว่าดอกเบี้ยที่จะต้องเสีย คือเท่าไร @Mira ผมคิดว่าในกรณีของคุณ ถ้ายังไม่ได้อนุมัติถิอว่าโชคดีไปครับ แต่ถ้าอนุมัติแล้วก็ขอให้ไปบกเลิกคำขอดีกว่าครับ เรื่องดอกเบี้ยเราต้องรู้ตั้งแต่ที่เราขอทำบัตรแล้วละครับแบบนี้เขาเรียกว่ายังไม่พร้อมที่จะมีหนี้สินครับ เชื่อผม ไปยกเลิกเถอะครับ

2022.01.09 12:57

พีระศักดิ์

ถ้าของใครต้องรอนานประมาณ 2อาทิตย์แบบกับพี่ที่ถามคิดว่า การขอของคุณน่าจะมีปัญหาอะไรบางอย่างแล้วละครับ เพราะปกติไม่น่าจะนานขนาดนี้ครับ เอาว่าถ้าเพื่อนๆคนไหนที่สมัครพวกนนี้นะครับ กันเอาไว้ก่อนดีกว่าอาจจะขอสักสองเจ้าพร้อมๆกันก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องกังวลมากนัก ถ้าเจ้ากนึ่งไม่ได้ก็ยังมีหวังอีกกับเจ้าที่เหลือ

2022.02.27 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี