Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

เคยเห็นบัตรกดเงินสดบางใบที่ให้ชำระเงินขั้นต่ำได้ 500 บาท เราว่าอัตรานี้คือแบบต่ำมากแล้วนะ แต่มาเจอบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยกว่าอีก แค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทเองอะ ถ้าใครจ่ายแต่ขั้นต่ำบ่อยๆนี่แย่เลยนะ เป็นหนี้ทบไปทบมาแน่ๆ แต่ก็ดีสำหรับบางช่วงที่เงินมันหมุนไม่ทันจริงๆ เราว่าคนที่คิดจะใช้บัตรกดเงินสดต้องประเมินค่าใช้จ่ายตัวเองให้ดีค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงศ์สิริ

ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ที่จะจ่ายหนี้ด้วยการจ่ายขั้นต่ำ มันจะทำให้เรากลายเป็นคนเป็นหนี้แบบที่ไม่มีวันจบเลยนะครับ อย่างที่คุณบอกเลยครับ มันจะทบกันไปทบกันมา จนแก้ออกลำบากเลยนะครับ ผมว่าทางที่ดีก่อนที่จะทำบัตรกดเงินสดหรือว่าจะขอสินเชื่ออะไรก็แล้วแต่ อย่าดูที่โปรเขาจัดออกมาอย่างเดียวครับ ดูที่ตัวเราด้วยว่าจ่ายไหวไหม

2020.11.24 15:53

NongNid

อีกอย่างนึงอยากให้ดูด้วยความจำเป็นนะคะ บางคนเหมือนกับดูแค่โปรโมชั่นอยากจะสมัครไว้เพื่อให้แค่มีเงินติดตัว แต่ไม่ได้คิดถึงผลเสียระยะยาวที่ตามมา ถ้ามันจำเป็นจริงๆกดออกมาแล้วรีบใช้คืนมันก็ไม่เป็นไรหรอกนะ คนเรามันก็มีกันได้เงินจะขาดกระเป๋ากันบ้าง แต่จริงๆแล้วเราก็ควรที่จะมีการจัดการบริหารเงินที่ดี อันนี้จะดีที่สุดนะ เพื่อจะได้ไม่ต้องพึ่งพาบัตรเหล่านี้

2020.12.06 12:18

STOP!😔

นี่เขาแข่งกันออกโปรโมชั่นให้จ่ายขั้นต่ำกันน้อยๆหรือเปล่าครับ จ่ายขั้นต่ำ 200 บาทก็ได้ด้วย น่ากลัวนะ คนที่จ่ายขั้นต่ำบ่อยๆน่ะครับน่ากลัวแทนอะ พอถึงเวลาที่ต้องจ่ายเงินตามจำนวนจริงมันจะยากมากเลยนะ เพราะจำนวนเงินที่ต้องชำระมันจะเยอะมากเลยอะครับ เรื่องการใช้เงินเนี่ยต้องวางแผนให้ดีจริงๆ ไม่อย่างนั้นเป็นหนี้กันบานแน่ๆ

2021.01.07 14:1

Teena T^^

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ค่ะ คนที่คิดจะใช้บัตรกดเงินสดต้องประเมินค่าใช้จ่ายตัวเองให้ดีก่อนที่จะไปสมัครจริงๆ ไม่อย่างนั้นเมื่อถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืนจะลำบาก ความคิดเห็นส่วนตัวนะ..เราว่าคนที่ความจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆน่ะ ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลเลยดีกว่า ได้เงินมาเป็นก้อนเอาไปจัดการค่าใช้จ่ายต่างๆให้เรียบร้อย

2021.03.18 14:56

Bever

ไม่ว่าจะเป็นบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดอย่าจ่ายแค่ขั้นต่ำ ไม่งั้นธนาคารเขาจะได้ดอกเบี้ยจากคุณไปเต็มๆเลย ถ้าคุณมีบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วควรจะใช้ให้ถูกวิธี ไม่ใช่แค่ควบคุมค่าใช้จ่ายเท่านั้น แต่คุณต้องรู้ด้วยว่าค่าธรรมเนียมและดอกเบี้ยที่คุณจ่ายแค่ขั้นต่ำคุณจะต้องเสียเท่าไหร่ เขาเริ่มนับตั้งแต่เมื่อไหร่ในการคิดดอกเบี้ย คุณต้องรู้ข้อมูลในจุดนี้ด้วยถ้าคุณไม่รู้ คุณจะต้องเสียดอกเบี้ยให้กับธนาคารแบบไม่ควรที่จะต้องเสีย…. ขอเตือนไว้เลย

2022.01.09 12:7

ธนาพงศ์

เวลาที่เราจะจ่ายขั้นต่ำ ไม่ว่าจะเป็นบัตรกดเงินสด หรือว่า จะเป็นบัตรเครดิต ต้องคิดให้ดีๆก่อนนะครับ เพราะการที่เราจ่ายขั้นต่ำ ถึงแม้ว่าเราไม่ต้องจ่ายยอดค้างชำระทั้งหมดก็จริง แต่หลังจากที่เราจ่ายขั้นต่ำ จะกลายเป็นว่าเราต้องเสียดอกเบี้ยเพิ่มเติมมาอีกนะครับ ทำให้เรามียอดที่ค้างชำระที่ต้องเพิ่มขึ้นนะครับ จ่ายได้แต่คิดให้ดีก่อน

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี