Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พนักงานบัญชีจำเป็นแค่ไหนที่ต้องจ้าง?

ดิฉันกำลังมีธุรกิจใหม่เกี่ยวกับร้านเสริมสวยแต่อยากจะมีระบบทางการเงินที่ดีจึงอยากทราบว่าถ้าจะจ้างพนักงานบัญชีมาช่วยด้านนี้จะดีหรือไม่เพราะส่วนตัวไม่ค่อยเก่งเรื่อบัญชีเท่าไหร่และอยากได้คนที่ชำนาญเรื่องนี้มาดูและจะได้หมดห่วงสบายใจเรื่องค่าใช้จ่ายจะดีไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benjawan

การเงินที่ดี คือ หัวใจของการทำธุรกิจ แล้วธุรกิจของคุณจะมีการเงินที่ดีได้อย่างไร? บอกเลยว่าอันดับแรกก็คือการวางแผนการเงินที่ดี อาจจะฟังดูซ้ำๆซากๆ แต่นี่เป็นเรื่องสำคัญมากจริงๆ ถ้าธุรกิจของใครมีการวางระบบการเงินที่ดีก็ถือว่าได้เปรียบมากโดยเฉพาะเรื่องของบัญชี เพราะเมื่อเป็นบริษัทขึ้นมาไม่ว่าบริษัทอะไรก็ตามการทำบัญชีสำคัญมาก

2019.08.01 18:0

Loesan

เพราะเงินที่เข้ามาอาจจะมาทางเดียว แต่สิ่งที่ต้องจ่ายออกไปนั้นมีหลายทางเพื่อจะได้ไม่รูรั่วของเงินที่ไหลออกแบบไม่จำเป็นการทำบัญชีจึงจำเป็นมากๆ แต่บางครั้งนักธุรกิจหน้าใหม่ก็ไม่ตระหนักใส่ใจถึงเรื่องนี้ หรืออาจจะทำบัญชีด้วยตัวเองการทำอย่างนั้นก็ไม่ได้ถือว่าไม่ดี แต่อาจจะไม่ครบถ้วนเท่าที่ควร

2019.08.01 18:0

Koratak

การจ้างพนักงานบัญชี สำหรับผมแล้วถือว่าเป็นเรื่องสำคัญนะครับผมมีธุรกิจอยู่และเปิดบริษัทการท่องเที่ยวดังนั้นรายรับรายจ่ายจึงมีหลากหลายช่องทางมากมายถ้าไม่จ้างพนักงานบัญชี รายรับรายจ่ายของบริษัทอาจจะกระจัดกระจาย และไม่เป็นระบบระเบียบ เพราะในฐานะเจ้าของบริษัทจะจัดการเรื่องการเงินทั้งหมดนี้เองก็คงไม่ได้ ดังนั้นพนักงานบัญชีจึงจำเป็นอย่างมากครับสำหรับบริษัทของผม

2020.04.28 10:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี