Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

เพื่อนผมอยากสมัครบัตรกดเงินสดครับ วันก่อนก็ให้ผมดูรายละเอียดค่าใช้จ่ายที่อาจเกิดจากการใช้บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส เพื่อนผมอยากสมัครบัตรนี้ เพราะเห็นว่าฟรีนู่น ฟรีนี่ เช่น ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชี ผ่านบริการโทรสั่งเงินโอนเข้าบัญชีและบริการสั่งเงินผ่าน Umay+ Mobile Application ด้วย ปกติ..มันก็น่าจะฟรีอยู่แล้วมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กลิ่นธูป

ปกติแล้ว บัตรกดเงินสด ก็จะฟรีเมื่อเราโอนเงินเข้าบัญชีตามที่เขากำหนดไว้คะ แต่ถ้าเราโอนเงินสดเข้าบัญชีอื่นๆที่เขาไม่ได้กำหนดเราก็จะต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมเหมือนกันคะ แต่ ค่าธรรมเนียมก็ไม่ค่อยแพงเท่าไรนะคะ บางครั้งเสียค่าธรรมเนียม คล้ายๆกับของธนาคารเลยคะ ค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายน่าจะประมาณ 20-30 บาทเองคะ

2020.11.25 13:39

Jira_

บอกเลยว่าจริงๆเชียร์ให้สมัครนะคะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดนี้เงินเดือนน้อยก็สามารถที่จะสมัครได้ เงินเดือนแค่ 8,000 ก็สมัครได้แล้ว อีกอย่างนึงค่าธรรมเนียมในการกดเงินเราว่ามันก็ไม่ได้แพงมากมายอะไรนะ ถ้าเรามีความจำเป็นจริงๆหาตู้ไม่ได้ก็กดไปเถอะ แค่ 20-30 บาทเอง แต่ต้องระวังด้วยนะอย่าใช้เพลิน เดี๋ยวหนี้สินจะท่วมหัวไม่รู้ตัว

2020.12.06 12:36

ต้นอ้อ🥨🥨

คุณสมบัติของผู้สมัครเนี่ย มีเงินเดือนตั้งแต่ 8,000 บาทขึ้นไปก็สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้แล้วเหรอคะ? ฐานเงินเดือนไม่สูงเนอะแต่ถ้าคนที่มีเงินเดือน 8,000 บาทมาสมัครจริงๆ มีการใช้จ่ายไปแล้ว กดเงินสดมาใช้แล้ว พอถึงเวลาชำระเงินคืนจะหาเงินมาจ่ายคืนทันมั้ยล่ะคะเนี่ย ค่อนข้างน่าเป็นห่วงนะ ใครจะสมัครต้องคำนวณค่าใข้จ่ายดีๆนะคะ

2021.01.07 14:30

Sawang679

@ต้นอ้อ🥨🥨 เรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่มีเงินเดือนตั้งแต่ 8,000 บาทขึ้นไปก็สามารถสมัครบัตรนี้ได้แล้ว ฐานเงินเดือนไม่สูงเลย สงสัยเขากำหนดเงื่อนไขนี้มาเพื่อให้ผู้ที่มีเงินเดือนไม่สูงมามีเงินไว้ใช้ยามฉุกเฉินจะได้ไม่ต้องไปกู้หนี้นอกระบบ ขอย้ำนะครับว่าเวลาฉุกเฉิน! แต่วงเงินก็ไม่เยอะมากหรอกนะ

2021.03.18 15:27

บริพัฒน์

ใช่ๆเวลาที่มีการขอเงินโอนเข้าบัญชีของเรา ไม่มีการเก็บค่าธรรมเนียมตอนที่โอนเข้ามาครับ เพราะว่าค่าธรรมเนียมส่วนนี้เขาเอาไปรวมกับดอกเบี้ยของเราเรียบร้อยแล้วละครับ ไม่มีทางที่เขาจะทำให้เราฟรีแน่นอนครับ ที่เพื่อนๆบอกว่าเงินเดือน เริ่มที่ 8 พันบาท ตัวนี้น่าสนใจนะครับถ้าใครที่ต้องการหากระเป๋าสำรอง เพราะวงเงินที่ได้คงไม่มากเกินไปจนเราจ่ายคืนไม่ไหว

2021.09.25 3:52

Tannakorn52

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส เป็นบัตรที่คนทำงานประจำมีกันครับ เพราะอย่างที่เพื่อนๆบอกว่าบัตรนี้เงินเดือนน้อยๆก็สามารถสมัครใช้งานได้ ส่วนที่ถามเรื่องการโอนเงินเข้าบัญชี ก็ตามที่เขาแจ้งให้เราทราบเลยครับ ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้งานครับ แล้วเรื่องการกดเงินสด คิดว่าน่าจะไปกดเงินตามตู้ที่เขากำหนดจะปลอดภัยที่สุดครับ

2022.01.18 15:37

พาชิน

ปกติแล้วถ้าเป็นการทำ ธุรกรรม ทางการเงินแบบออนไลน์ ไม่ว่าจะเป็นของบัญชีธนาคารเองหรือว่าจะเป็นของพวกบัตรกเงินสด ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งนั้น เขาจะมาเก็บค่าธรรมเนียมไม่ได้ในเมื่อเจ้าหน้าที่ธนาคารไม่ใช้เป็นคนที่ให้บริการเรา เราทำการโอนแล้วก็ทำทุกอย่างด้วยตัวของเราเอง ขืนถ้าเขาเก็บมีหวังหลายคนเลิกใช้แน่นอน

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี