Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ดูว่าการอนุมัติไม่น่ายุ่งยาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะเป็นอย่างที่คิดหรือเปล่า?

อ่านเจอคอมเม้นท์อยู่บ่อยๆว่าสมัครบัตรเครดิตโน้นหรือบัตรกดเงินสดนี้แล้วไม่ผ่าน ทั้งที่คุณสมบัติก็ตรงและเอกสารที่เตรียมไปก็ครบตามที่กำหนด ถึงจะขอเหตุผลจากธนาคารหรือบริษัทเจ้าของบัตรที่ไปสมัครก็ไม่ได้คำตอบจริงๆ ผมอยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ดูว่าไม่น่ายุ่งยาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะเป็นอย่างที่คิดหรือเปล่าครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กลิ่นธูป

หลายคนที่ทำไม่ได้ก็จะบ่นๆแบบนี้ละคะ อย่าไปอ่านเยอะเลยคะค้อมเม้นพวกนี้ ไอ้ที่เขาทำกันผ่านก็มีเยอะแยะไปคะส่วนคนที่ไม่ได้มันต้องมีสาเหตุอื่นนอกจากเอกสารมากกว่าคะ อย่างที่เราเคยเจอมา เงินเดือนถึง เอกสารมีครบ ที่ไม่ผ่านเพราะว่าเงินเดือนกับหนี้ที่เป็นอยู่ มันไม่เหลือเลยคะ เมื่อต้องถึงเวลาที่ต้องจ่ายหนี้คะ อันนี้คือสาเหตุหลักๆคะ

2020.11.25 13:39

Egg_E_Eak

ก็ไม่ต้องไปสนใจหรอกมาทำไมถึงสมัครไม่ได้ ที่อื่นก็มีตั้งเยอะตั้งแยะทำไมไม่ลองไปถามดูล่ะครับ ไม่ได้ที่นี่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะสมัครที่อื่นไม่ได้ ลองไปสมัครที่อื่นดูก่อน แล้วถ้าไม่ผ่านอีกคุณก็คงต้องพิจารณาตัวเองแล้วล่ะว่าตัวคุณเองมีหนี้สินเป็นยังไง ใช้หมดรึยัง?? เขาอาจจะดูเรื่องการผ่อนชำระของคุณเป็นหลักก็ได้นะว่าการผ่อนชำระของคุณเป็นยังไง ถ้าคุณจ่ายบ้างไม่จ่ายบ้างหรือจ่ายแค่ขั้นต่ำ หลายที่เขาก็คงพิจารณาล่ะว่ายังไม่มีความสามารถในการชำระหนี้ ก็เลยยังไม่อนุมัติ

2020.12.07 10:31

😀อานนท์65

เจ้าของกระทู้ครับ ผมบอกคุณได้คำเดียวว่า..ไม่ลองไม่รู้ครับ คุณอยากรู้ว่าการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสนั้นมันยุ่งยากมั้ย จะได้รับการอนุมัติหรือเปล่า ของอย่างนี้ ต้องลองครับ😁😁 ผมก็ยุไปอย่างนั้นแหละ เรื่องการอมนุมัติก็เป็นอย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์ไปแล้วน่ะแหละ หลากหลายเหตุผล แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องสมัครหรอก

2021.01.07 14:38

ติดตามตามติด@-@

@😀อานนท์65 มีการยุกันด้วย ถ้าเจ้าของกระทู้เขาลองไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจริงๆแล้วไม่ผ่าน คุณจะรับผิดชอบยังไงครับ555 คุณใช้บัตรกดเงินสดมั้ย มีของที่ไหนครับตอนนี้ ถ้าบัตรที่คุณใช้อยู่มันดีก็มาบอกคนอื่นบ้างนะ คงมีหลายคนสนใจอยู่ล่ะครับ ส่วนตัวผมยังไม่กล้าสมัครหรอกบัตรกดเงินสดเนี่ย กลัวหาเงินมาคืนไม่ทัน

2021.03.18 15:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี