Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

สายช้อปหลายคนคงเป็นเหมือนกันที่สมัครบัตรกดเงินสดไว้ผ่อนของ เราก็เป็นค่ะ เข้าไปดูมาแล้วสำหรับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส อยากรู้ว่าใช้ผ่อนสินค้าอะไร ที่ไหนได้บ้าง แต่บอกแค่ว่าใช้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ และร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บายทั่วประเทศ น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ เป็นอย่างนั้นมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประกวด

เห็นของแฟนครับ ที่ไปทำบัตรกดเงินสดตัวนี้มา แฟนก็จะมองหา ป้าย ยูเมะพลัสครับ ตามห้างใหญ่ๆประจำจังหวัดมีเยอะครับ แล้วก็สามารถผ่อนสินค้าได้หลายอย่างเลยครับ วันก่อน ผมก็ขอแฟนให้ซื้อ ไม้เบตมินตัน ให้ครับ ไม่ได้จ่ายเป็นเงินสดนะครับ เอาแบบผ่อนจ่ายเลยดีกว่าครับ คือผมว่าสะดวกดีนะครับที่สามารถผ่อนสินค้าหลายๆอย่างได้

2020.11.25 13:39

Sunisa

คุณสามารถที่จะเข้าไปตรวจสอบรายชื่อสมาชิกที่ร่วมรายการในเว็บไซต์ของยูเมะพลัสได้นะคะ เท่าที่เราเห็นมาห้างใหญ่ๆ เค้าก็รับบัตรนี้กันเยอะมากนะ อย่างเช่น powerbuy ยิ่งตอนนี้นะยิ่งมีโปรโมชั่นผ่อน 0% ด้วยที่นี่ ผ่อนได้นาน 10 เดือนเลยนะ ไม่แน่ใจนะว่าโปรโมชั่นนี้จะอยู่ถึงเมื่อไหร่ ถ้าอยากได้อะไรก็ลองไปดูแล้วกันนะ มีโปรโมชั่นเยอะอ่ะคุณต้องลองไปเช็คในเว็บไซต์ดู

2020.12.07 10:51

😀อานนท์65

ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าเจ้าของกระทู้มีบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส คุณสามารถใช้บัตรนี้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าและร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บายได้ทั่วประเทศ คุณลองนึกดูสิ ไปไหนมาไหนก็เห็นป้ายสัญลักษณ์พวกนี้อยู่เต็มไปหมด คุณอยากจะซื้อจะผ่อนสินค้าอะไรก็ได้ เยอะแยะไปหมด จ่ายเงินให้ทันก็พอครับ

2021.01.07 14:41

ติดตามตามติด@-@

บัตรกดเงินสดที่ผมได้ยินบ่อยๆก็มียูเมะพลัสกับอิออน ทั้งสองชื่อนี้ให้บริการบัตรประเภทเดียวกันใช่มั้ยครับ คือ สามารถนำบัตรไปกดเงินสดได้และผ่อนชำระค่าสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำนานหลายเดือนได้อีกด้วย ผมอยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสกับบัตรกดเงินสดอิออนมีความแตกต่างกันยังไง บัตรไหนให้สิทธิประโยชน์ดีกว่ากันครับ?

2021.03.18 15:48

มะนาว

ก็คงมีหลายอย่าง แต่ใครที่มีบัตรใบนี้ก็คงต้องเช็คเรื่อยๆนะ เหมือนกับบัตรกดเงินสดอื่นๆนั่นแหละต้องเช็คเรื่อยๆ ต้องดูว่าแต่ละเดือนมีโปรโมชั่นอะไรบ้าง แล้วต้องดูว่าใช้บัตรใบนี้ ซื้อของที่ร้านไหนเขาจะได้ส่วนลด จะไปใช้สิทธิ์ผ่อนสินค้าได้ที่ร้านไหนบ้าง ก็สามารถเช็คได้ค่ะ ยูเมะพลัสก็เห็นมีหลายคนใช้เหมือนกันนะบัตรใบนี้

2021.09.30 14:30

วสุกัญญา

ตอนนี้ เรื่องผ่อนสินค้า เราว่า น่าจะเป็นอุปกรณืสือสารคะ อย่าง โทรศัพท์ กับ แทบแล็ต เพราะว่าช่วงนี้เห็นพ่อแม่หลายคน เอามาให้ลูกเรียนออนไลน์กัน แล้วก็ผ่อนผ่านบัตรพวกนี้แหละคะ แต่ดีหน่อยคะ ใช้บัตรพวกนี้ ดอกเบี้ยก็น้อยลง ดีกว่าไปขอผ่อนเอง แต่ส่วนตัวเราเหรอ เราผ่อนพวกอุปกรณ์ ไฟฟ้าคะ เพราะเราทำบ้านหลังใหม่อยู่

2021.10.02 15:16

Kammon

ได้ยินชื่อเสียงกันมานานสำหรับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส คงซื้อของได้หลากหลายอย่างที่เจ้าของกระทู้คิดไว้นั่นล่ะครับ อย่างที่รุ้กันว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเขามีมานานแล้ว พวกร้านค้ากับสินค้าที่อยู่ที่อยู่ในร้าน ต้องมีหลายอย่างแหละที่ผู้ถือบัตรมาสามารถซื้อได้ ว่าแต่อย่าซื้อของเพลินจนลืมว่าเราต้องจ่ายเงินคืนเขาด้วยนะครับ

2021.10.05 9:13

T Titipong

ถ้าให้เดา ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสมาแล้วแน่ๆ รู้สึกจะเป็นชอบช้อบปิ้งซะด้วย มีบัตรกดเงินสดมันก็ดีตรงที่สามารถผ่อนของชิ้นใหญ่ในอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานหลายเดือน ของบางอย่างการซื้อด้วยเงินสดมันเป็นก้อนใหญ่ จ่ายไม่ไหว อย่างพวก เครื่องใช้ไฟฟ้าอะครับ แต่เอาไปกดเงินสดเนี่ย ผมไม่แนะนำนะ ดอกเบี้ยมันแพง

2021.10.19 15:21

เบญศิริ

ใช่คะผ่อนสินค้าได้เยอะคะ แต่ที่เราเห็นๆก็จะเป็นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าคะ หรือบางคนก็กดเอาเงินสดออกมาใช้มากกว่าคะ เราไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดเข้านี้นะคะ แต่เราใช้ของ อิออน การใช้งานก็เหมือนๆกันเลยคะ อย่างหลายเดือนที่แล้วเราก็เอาไปผ่อนแทปแลตให้ลูกชายเอาไว้เรียนหนังสือออนไลน์คะ ได้ฟรีดอกเบี้ย3เดือนเลยนะคะ ดีจริงๆคะ

2021.10.22 9:3

+plus+

ดูจากชื่อบัตรกดเงินสดแล้วเราว่าเจ้าของกระทู้ช้อปปิ้งสนุกแน่ค่ะ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเชียวนะ ลูกค้าทั่วบ้านทั่วเมืองต้องซื้อของและสามารถใช้บริการได้หลายที่หลายร้านมากแน่ๆ ขนาดเราไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดนะ ยังได้ยินชื่อบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสบ่อยๆเลยค่ะ แสดงว่าเป็นที่นิยมและถูกอกถูกใจลูกค้ามากหรือว่าเราจะลองใช้บ้าง..ดีมั้ย

2022.01.24 15:25

วรพล

บัตรกเงินสด ต่างกับบัตรเครดิตนะครับ บัตรกเงินสดเรากเงินออกมาแล้วก็เอาไปซื้อของที่เราต้องการได้ อันนี้คือวัตถุประสงค์ของการใช้งานงานครับ คนไม่ค่อยนิยมเอาบัตรกดเงินสดไปรูกซื้อของเหมือนกับบัตรเครดิตหรอกครับ ต้องแบ่งการใช้งานอย่างชัดเจนนะครับ ถ้าไม่รู้ประเภทแล้วใช้ผิดๆอาจจะต้องมีเสียดอกเบี้ยเพิ่มเข้ามาได้นะครับ

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี