Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นคนไม่ค่อยระวัง ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหายหรือชำรุดจนต้องทำบัตรใหม่ มีค่าธรรมเนียมมั้ย เท่าไหร่?

เท่าที่รู้ตอนนี้ ก็คือ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ที่อยากรู้อีกอย่าง คือ เรื่องค่าธรรมเนียมบัตรครับ ถ้าผมทำบัตรหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องไปทำบัตรใหม่ มีค่าธรรมเนียมตรงนี้ด้วยมั้ย เท่าไหร่? ผมเป็นคนไม่ค่อยระวัง ถ้าได้รับการอนุมัติและได้บัตรมาแล้ว เกิดทำหายต้องเสียเงินขอบัตรใหม่อีกครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประกวด

ดีแล้วคะที่เป็นคนยอมรับความจริงว่าเราเป็นคนแบบไหน เรื่องแบบนี้ มันสามารถแก้ไขได้คะ ไม่อย่างนั้นก็จะต้องทำใหม่ไปตลอดแบบนี้เรื่อยๆ เราเห็นบางคนเขาจะแยกกระเป๋าเลยคะ ว่าใบนี้เป็นพวกบัตรกดเงินสดหรือบัตรสำคัญๆคะ ส่วนใหญ่ที่จะเสียหายก็น่าจะมาจากบัตรของเราไปรวมอยู่เหรียญเป็นส่วนใหญ่คะ แต่ถ้าทำใหม่น่าจะเสียประมาณ 200 บาทได้นะคะ

2020.11.25 13:39

I_ZZZzzz

ถ้าแค่บางครั้งคราวก็ไม่เป็นไรหรอกนะคะ แต่ถ้าทำหายบ่อยๆคุณคงต้องเช็คตัวเองแล้วนะคะว่าตัวเองเป็นอัลไซเมอร์รึเปล่า5555 ปกติทั่วๆไปไม่มีใครเค้าจะหายกันถี่ขนาดนั้นนะคะ คิดไว้เสมอนะคะว่าหายบ่อยๆเราต้องเสียเงิน ถ้าเตือนตัวเองแบบนี้บ่อยๆเราจะระวังตัวได้ค่ะ เก็บเงินตรงนี้ไปทำอย่างอื่นดีกว่านะคะ ครั้งนึงตั้งสองร้อย ไม่ใช่จะน้อยๆเลยนะ

2020.12.07 11:12

😀อานนท์65

ผมขอนำเสนอวิธีป้องกันการลืมบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้กับเจ้าของกระทู้นะครับ ให้คุณคิดไว้อยู่เสมอว่า ถ้าคุณทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสชำรุดหรือว่าทำหาย คุณจะต้องควักเงินตัวเองจำนวน 200 บาทในการทำบัตรใหม่ เมื่อคิดถึงเรื่องนี้บ่อยๆ คุณจะไม่ทำบัตรชำรุดหรือทำบัตรหายแล้วครับ เพราะไม่งั้นคุณจะต้องเสียเงินโดยไม่จำเป็น😁

2021.01.07 14:45

ติดตามตามติด@-@

เจ้าของกระทู้บอกว่าเป็นคนไม่ค่อยระวัง จึงกลัวว่าถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสมาแล้วทำหายจะต้องเสียเงินทำบัตรใหม่ ผมขอถามคุณหน่อยได้มั้ยครับว่าพวกบัตรประชาชนหรือใบขับขี่ของคุณหายบ่อยมั้ยครับ ถ้าไม่ได้หายบ่อยคุณไม่ต้องกังวลครับบัตรกดเงินสดของคุณไม่หายหรอก แต่ถ้าคุณทำบัตรพวกนั้นหายบ่อยๆ...ปรึกษาหมอเถอะครับ

2021.03.18 15:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี