Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจัดการบัญชีของร้านทำไงดี?

ผมกำลังมีธุรกิจใหม่เกี่ยวกับโรงยิมแต่อยากจะมีระบบทางการเงินที่ดีจึงอยากทราบว่าถ้าจะจ้างพนักงานบัญชีมาช่วยด้านนี้จะดีหรือไม่เพราะส่วนตัวไม่ค่อยเก่งเรื่อบัญชีเท่าไหร่และอยากได้คนที่ชำนาญเรื่องนี้มาดูและจะได้หมดห่วงสบายใจเรื่องค่าใช้จ่ายจะดีไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kultilda

การเริ่มต้นที่ดีย่อมนำไปสู่สิ่งที่ดีเสมอ การมีเป้าหมายทางธุรกิจที่ดีก็เช่นกัน เมื่อคุณเริ่มต้นมีเป้าหมายที่มันคงชัดเจนตั้งแต่แรกคุณจะไม่ล้มเหลวง่ายๆ และคุณจะทุ่มเทกำลังที่มีเพื่อสร้างธุรกิจของคุณอย่างเต็มที่ สิ่งเหล่านี้จะมาพร้อมกับการวางแผนที่ดี แต่แผนการจะดียิ่งขึ้นถ้าการเงินของคุณดีตั้งแต่แรก การมีพนักงานบัญชีมาช่วยในส่วนตรงนี้จะทำให้การวางแผนธุรกิจไปได้สวยมากกว่า

2019.08.01 18:0

Wayo

จริงอยู่ที่ว่าการทำธุรกิจจะต้องมีปัญหาที่เข้ามามากมายบางปัญหาก็เตรียมตัวรับมือแล้ว บางปัญหาก็เกิดขึ้นโดยที่ไม่เคยรู้มาก่อน แต่เพื่อจะหลีกเลี่ยงปัญหาที่คุณยังไม่เคยเข้าใจการจ้างพนักงานบัญชีที่มีประสบการณ์มาก่อนให้เข้ามาดูแลการเงินของธุรกิจก็จะช่วยให้ปัญหาเหล่านั้นเบาลงได้ค่ะ

2019.08.01 18:0

Sawatdi

ผมว่าที่จริงคุณก็สุดยอดมากเลยนะครับ ถึงไม่เก่วบัญชีแต่ยังทำมาได้ขนาดนี้ครับ นี่ถ้าเก่งบัญชีด้วยแล้วละก็ผมว่าคุณนราเป็นอีกคนนะครับที่น่าจับตามองครับ เชื่อผมเถอะไม่ต้องจ้างแล้วครับ ถ้าคุณสามารถบริหารมาได้ตั้งแต่เริ่มต้นจนมาถึงทุกวันนี้ ผมว่า พนักงานบัญชีไม่จำเป็นสำหรับคุณแล้วละครับ แต่ถ้ากลัวก็ลองๆไปจ้างบริษัทปัญชีได้นะครับ

2020.03.20 10:1

วิลาศ

ลองมองหาพนักงานบัญชีหรือรับสมัครพนักงานบัญชีดูนะคะ น่าจะช่วยได้มาก เพราะดูเหมือนว่าธุรกิจของคุณก็คงจะเป็นธุรกิจที่ต้องการ การจัดการบัญชีหรือการเงินที่เป็นระบบยิ่งถ้าคุณมีลูกค้ามากๆและมี ค่าใช้จ่ายเพิ่มมากขึ้นก็อาจจะทำให้การเงินของบริษัทหรือธุรกิจมีปัญหาได้ดังนั้นถ้าเริ่มใช้งานพนักงานบัญชีตั้งแต่เริ่มเปิดบริษัทหรือเริ่มธุรกิจก็น่าจะเป็นการวางระบบทางการเงินที่ดีให้กับธุรกิจค่ะ

2020.04.28 10:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี