Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

อยากรู้เรื่องการอนุมัติบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสค่ะ พอดีอ่านเจอว่า "กรณีสมัครด้วยตนเองที่สาขายูเมะพลัส จะได้รับบัตรทันที เมื่อยื่นเอกสารสมัครครบถ้วน" นี่หมายความว่า ถ้าเราไปยื่นเอกสารการสมัครที่สาขาโดยตรง หากเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอคะ? เราเข้าใจถูกหรือเปล่า มันจะเร็วมากเลยนะนั่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประยูร

ระบบไม่น่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ ส่วนใหญ่เรายื่นเรื่องขอสินเชื่อของเขา เขาต้องมีเวลาในการตรวจสอบเอกสารต่างๆของเราสักระยะหนึ่งคะ ไม่ใช่ทำแล้วได้เลย ถ้าเป็นแบบนั้น ยูเมะพลัสต้องปิดตัวแน่นอนนะเราว่า วันเดียวไม่น่าจะเชครายได้ของเราได้ครบถ้วนนะ ถ้าจะเอาแบบกี่วันเรา ว่าน่าจะประมาณ 7-14วันนะครับ เหมือนกับแบบอื่นๆ

2020.11.25 13:39

K.power

ไม่มีที่ไหนเค้าทำอย่างนั้นหรอกครับ ถ้ามีผมคนแรกเลยจะรีบไปสมัคร ถ้ายื่นเอกสารไปแล้วบอกเลยว่าอย่างเร็วสุดนะ ไม่เกิน 7 วัน อย่างช้าสุดที่ผมเคยเจอมานะสองอาทิตย์ รอแล้วรออีกบอกจะรู้ผลภายในไม่เกิน7วัน แต่ในที่สุดก็ได้ใช้ ผมมีทั้งบัตรกดเงินและบัตรเครดิตอีกหลายใบ ถ้าอยากจะให้เร็วโทรจิกครับ ....เดี๋ยวก็รู้ผลเอง

2020.12.07 11:30

So Cute!😊😉

ถ้าอยากจะรู้ผลการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเร็วๆ ต้องใช้วิธีโทร.จิกเลยเหรอคะ😮 ถ้าเราโทร.ไปจริงๆเจ้าหน้าที่จะเคืองเรามั้ยอะ เดี๋ยวเขาจำชื่อเราได้จะไม่อนุมัติให้น่ะสิ...เขาคงไม่ทำอย่างนั้นหรอก เราก็ว่าไป คิดว่ายังไงก็ต้องรออะ แค่ยื่นเอกสารแล้วอนุมัติเลย ไม่น่าจะได้นะ แต่ทำไมเขาถึงโฆษณาไว้อย่างนั้นก็ไม่รู้เนอะ

2021.01.07 15:5

%%Chanon

ผมอยากรู้เหมือนกันนะที่เขาโฆษณาว่า"กรณีสมัครด้วยตนเองที่สาขายูเมะพลัส จะได้รับบัตรทันที เมื่อยื่นเอกสารสมัครครบถ้วน" หมายความว่ายังไงกันแน่ ใครเคยสมัครบัตรนี้มาแล้วบอกกันบ้างนะว่ามันคืออะไร จะว่ายื่นเอกสารปุ๊บรับบัตรปั๊บมันไม่น่าใช่อะ ปกติมันต้องผ่านขั้นตอนมากกว่านี้ ไม่อย่างนั้นบัตรกดเงินสดอื่นๆเขาไม่ให้รอเป็นอาทิตย์หรอก

2021.03.18 16:6

จรัญ

ผม ครับ. มา หา ที่ ทำงาน เอก สาร ไม่ครบ มีแค่บัตร ปชช ใบ เดียว กับรูป ถ่าย เซ็น 3-4 หน้า ได้บัตรเลยย

2021.06.10 17:51

มีก้า

คุณเข้าใจถูกแล้วค่ะ เราเพิ่งไปทำมาวันนี้เลย ยื่นเอกสารและกรอกข้อมูลตามที่พนักงานขอ เสร็จเรียบร้อยพนักงานจะให้บัตรเรามาเลยพร้อมกับถามข้อมูลเลขบัตรที่ได้มา ว่าถูกต้องไหม เสร็จแล้วเขาบอกให้รอข้อความ 1-3 วันค่ะ และเราได้ของสัมนาคุณเป็นกระเป๋ามาหนึ่งใบ จากนั้นเราก็รอข้อความแจ้ง สรุปผ่านไปประมาณเกือบสองชั่วโมง มีSMS แจ้งมาว่าไม่ผ่านการพิจารณา งงมากเอาตรงๆ ไม่ผ่านได้ไง แล้วให้บัตรมาทำไม หลงดีใจว่าผ่านแน่ๆ

2021.06.22 14:46

ขนมจีบ

@มีก้า ก็คือเป็นเหมือนที่จขกทบอก ก็คือได้บัตรมาเลยแต่ไม่ได้หมายความว่าได้อนุมัติวงเงินเลยทันที ได้บัตรมาก่อนแล้วก็รออนุมัติอีก 2-3 วัน ก็ดีนะคะมันเหมือนทำให้มั่นใจมากขึ้น เหมือนว่าจะได้รับอนุมัติ แบบรู้สึกเหมือนว่ามีโอกาสจะได้รับอนุมัติวงเงินกู้ แต่ก็สงสัยนะถ้าสมมุติว่าได้บัตรมาแล้วแต่ว่าอีก 2-3 วันผลออกมาว่าไม่ได้รับวงเงินอนุมัติจะทำยังไงกับบัตรค่ะ?

2021.09.25 11:52

โดมทิพย์

เขาบอกว่าทราบผล แต่ไม่ได้บอกว่าเงินจะเข้าในวันนั้น ต้องใช้เวลาอยู่เหมือนกัน เขาแค่แจ้งให้เราดีใจไปก่อนเท่านั้นแหละ แต่พอคุยเรื่องของ ยูเมะพลัสแล้ว เป็นสินเชื่อบัตรกดเงินสดที่ใช้กันเยอะมากๆ คิดว่าที่หลายคนหันมาใช้ของเจ้านี้เพราะว่าเรื่องของ เงินแหละ เพราะบัตรบางใบของเขาเงินเดือนเริ่มต้นที่ 8พันกว่าก็ทำได้แล้ว คนเลยชอบทำกัน

2021.10.14 15:28

Widcha-}

บางคอมเม้นท์บอกว่า เมื่อไปสมัครรบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา เจ้าหน้าที่จะได้บัตรมา แต่ปรากฎว่าสมัครแล้วไม่ผ่าน คือ ไม่ได้รับการอนุมัติให้ใช้บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส แล้วเจ้าหน้าที่จะให้บัตรกดเงินสดมาก่อนทำไมล่ะครับ ต้องเอาบัตรไปคืนเจ้าหน้าที่ด้วยมั้ยละครับเนี่ย อืม..อ่านแล้วผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ ว่าทำไมทำแบบนี้

2021.10.15 14:46

^-^Neeramai

ถ้าเราเจอประโยคนี้ "สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตร" เราก็เข้าใจว่าเราจะได้บัตรวันนั้นจริงๆนะคะ แต่ความเป็นจริงที่มากกว่านั้น คือ ได้แค่บัตรกดเงินสดมา แต่ยังไม่ได้วงเงินในบัตร ยังเอาไปใช้ไม่ได้ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะได้รับการอนุมัติหรือเปล่า? อืม..มันก็งงๆดีนะ

2021.10.28 7:48

วุฒิพงษ์

สัยสนเหมือนกันครับ ตกลง มันยังไงกันแน่ บัตรของ ยูแมะพลัส เหมือนกับเจ้าอื่นๆไหมครับ ไม่ได้บัตรมานะครับ แล้วเราต้องรอก่อนนะครับ แล้วเราก็จะได้บัตรกดเงินสด ถ้าได้บัตรมาก่อนแบบที่บางคนบอกมา ผมก็ว่ามันแปลกๆนะครับ เอามาเพื่ออะไรละครับ เอามาให้เราดีใจเล่นๆเหรอครับ แบบนี้เสียค่าทำบัตรเปล่าๆครับ ใช้ไม่ได้ก็ต้องทิ้งอีก

2021.10.31 8:2

นราทร

โดยส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยจะมีปัญาหรอกครับ คนที่ใช้งานของ ยูเมะพลัส ส่วนใหญ่ก็จะได้รับการอนุมัติครับ เพราะว่าบัตรตัวนี้เป็นบัตรที่ใครๆก็สามารถทำได้ เรื่องของเงินเดือนไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ตอนนี้ทางยูแมะพลัสเขาก็ไม่ได้กำหนดเหมือนเมื่อก่อนแล้วที่จะต้องเป็นพนักงานประจำกี่เดือนถึงสามารถทำได้ ตอนนี้เขาปลอดล็อคเรื่องนี้แล้ว

2022.01.14 16:37

เกียรติประวัติ

สรุปแล้วคือเราได้บัตรกดเงินสดที่เป็นบัตรเปล่าที่ยังไม่สามารถใช้งานได้มาครับ เมื่อเขาอนุมัติเราแล้วเขาก็จะแจ้งเราว่าสามารถใช้บัตรกดเงินสดได้ ทำแบบนี้น่าจะเป็นเรื่องของการตลาดแล้วละครับ บอกว่าอนุมัติปุ๊ปรับบัตรในวันนั้น มันได้จริง แต่ประเด็นคือไ้มาแล้วใช้งานอะไรไม่ได้เลย แล้วถ้าไม่ผ่านบัตรก็ต้องทิ้งไป

2022.03.23 13:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี