Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

มีคนงานใกล้บ้านอยากสมัครบัตรกดเงินสด ซึ่งผมเองก็ไม่เคยมีซะด้วย เขาพูดถึงบัตรยูเมะ ผมเลยไปหาข้อมูลดูเลยรู้ว่า มันคือ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส นั่นเอง ดูคุณสมบัติผู้สมัครแล้ว ไม่น่าพลาด เป็นพนักงานที่มีรายได้ประจำตั้งแต่ 7,000 บาทขึ้นไป อายุ 20-55 ปี(สัญชาติไทย) ตรงหมด ครบทุกอย่าง แต่ผมสงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเองครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประยูร

เรื่องการกำหนด อายุที่สามารถทำได้แค่ อายุ 55 ปี เราว่าน่าจะมาจากความเสี่ยงมากกว่าครับ ไม่น่าจะมีสาเหตุอื่นแน่นอนครับ คิดดูเล่นๆละกันครับ ว่า ถ้าเราอายุ 55ปี แล้วไปขอทำบัตรกดเงินสด อีก5ปี เราก็อายุ 60เกษียณ พอดีครับ ทางธนาคารคงคิดแหละครับว่าเราคงมีปัญหาเรื่องการจ่ายหนี้แน่นอนครับ ธนาคารเลยสดความเสี่ยงการการกำหนดอายุไปเลยครับ

2020.11.25 13:39

Sakul77

คุณลองดูสิว่าอายุ55 ปี อีกไม่กี่ปีก็จะเกษียณแล้วอ่ะ ถ้าคุณเกษียณแล้วอยู่บ้านไม่ได้ทำงานจะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายหนี้ครับ ?? ธนาคารเค้าก็ต้องดูครับว่าคนกลุ่มนี้เค้ามีความสารถที่จะชำระหนี้ได้ไหม เหมือนกับคุณอ่ะ สมมุติว่าถ้ามีคนมาขอยืมเงินคุณ แต่คนนั้นไม่ได้ทำงาน คุณจะกล้าให้เค้ายืมไหมล่ะครับ คิดง่ายๆต้องคิดถึงหลักความเป็นจริงด้วยครับ

2020.12.07 11:36

Sakol76=

น่าจะเป็นเหตุผลตามคอมเม้นท์ด้านบนว่าไว้ การกำหนดอายุของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่ให้สำหรับผู้ที่มีอายุไม่เกิน 55 ปีเท่านั้น ถ้าอายุมากกว่านี้ก็อาจจะมีปัญหาเรื่องการชำระเงินคืนได้ ป้องกันทั้งผู้ออกบัตรและผู้ถือบัตรด้วยครับ จะได้สบายใจกันทุกฝ่าย ถึงอายุยังน้อยอยู่ เวลาใช้บัตรก็ต้องระวัง เดี๋ยวหาเงินคืนไม่ทันนะ

2021.01.07 15:15

569ชูชีพ

เรื่องอายุของผู้สมัครบัตรกดเงินสด อย่างของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่คุยกันอยู่เนี่ย ให้ผู้ที่มีอายุสูงสุด คือ 55 ปีสามารถสมัครได้ แล้วถ้าคนที่มีอายุเกินนั้นอยากมีบัตรติดตัวเอาไว้ใช้ต้องทำยังไงล่ะครับ ไปสมัครบัตรเครดิตแทนได้มั้ย มันก็พอจะคล้ายๆกันอยู่นะ นั่นแหละครับอายุของผู้สมัครเขากำหนดไว้ประมาณเท่าไหร่เหรอ

2021.03.19 15:0

เอนก

คิดเอาง่ายๆนะครับ เวลาที่คุณอายุมากๆ ยิ่งใกล้เลข60ด้วย ความเสี่ยงเรื่องรายได้ของเราก็ต้องมีมากใช่ไหมครับ ทางบัตรกดเงินสดก็คงไม่กล้ามาเสี่ยงกับเราหลอกครับ ถ้าวันหนึ่งเราไม่มีเงินจ่ายคืน จะทำยังไงละครับ บัตรกดเงินสดของเขาก็ต้องขาดทุนสิครับ นี้ ยังไม่รวมพวกที่ไม่ยอมจ่ายๆอีกนะครับแบบนี้เขาเลยต้องเข้มงวดหน่อยไงครับ

2021.06.22 14:57

โห!ระพา

@ประยูร ผมกำลังจะบอกแบบนั้นพอดีเลยครับ คงจะเกี่ยวกับการเกษียณอายุงานละมั้ง แล้วบัตรใบนี้ก็คงจะเหมาะกับคนที่ทำงานประจำ จะเกษียณอายุงานประมาณอายุ 50 ปี 60 ปี บางคนก็เสียตั้งแต่อายุ 55 ปี เงื่อนไขของผู้สมัครก็เลยมีการกำหนดอายุถึงแค่ 55 ปีครับ ถ้าไม่ได้มีรายได้แล้วธนาคารก็คงไม่อยากให้คุณเป็นหนี้มั้ง ขนาดคนมีรายได้ยังค้างชำระเลย

2021.09.30 14:48

ชุติวัต

อายุ 55 ปี ก็ไม่น่าจะทำบัตรพวกนี้แล้วละครับ คนที่ทำงานก็น่าจะเริ่มๆเกษียณกันแล้ว คิดว่าคงไม่อยากมาสร้างหนี้สินอะไรตอนแก่แล้วละครับ แล้วอีกอย่าง ธนาคารก็ไม่กล้าลงทุนกับคนอายุมากๆอย่างที่หลายๆคนบอกอยู่แล้วใช่ไหมครับ ทำแล้วไม่มีรายได้ธนาคารก็ขาดทุน คนขอสินเชื่อก็มีคดีความตอนแก่อีกแบบนี้ไม่น่าจะมีใครได้ผลประโยชน์เท่าไรนะครับ

2022.01.11 14:22

นนทพัทธ์

คงจะห้ามไม่ได้หรอครับว่า อายุ 55 แล้วไม่ควรทำบัตรพวกนี้ เพราะบางครั้งเราก็ต้องการเงินด่วนเหมือนกัน บัตรกดเงินก็น่าจะเป็นทางเลือกของเราหลายๆคนนะครับ ดีกว่าจะกู้เงินนอกระบบนะ แต่บัตรกดเงินสดน่าจะขยายอายุของคนที่สามารถทำบัตตรกดเงินสดมากกว่านี้หน่อยนะ เพราะคนอายุ 60 บางคนก็ยังทำงานอยู่ก็ยังมีนะแถมเยอะด้วย

2022.02.27 7:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี