คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ส่วนใหญ่ ถ้าจะสมัครพวกบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด ต้องมีเอกสารแสดงรายได้ เช่น สำเนาบัญชีธนาคารใช่มั้ยคะ ถ้าเราจะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสก็คงต้องใช้เอกสารนั้นด้วย เราทำงานประจำ แต่รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้มีการโอนผ่านบัญชีธนาคาร เราจะสมัครบัตรนี้ได้มั้ยคะ ต้องทำอย่างไร? หากใครมีคำแนะนำเพิ่มเติมก็บอกได้เลยนะคะ

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

สถิต

คนทำงานแล้วก็ได้เงินเดือนแบบนี้ค่อนข้างมีเยอะมากเลยครับ แล้วก็มักกลัวว่าจะขอสินเชื่อะไรไม่ได้เลยสักอย่าง แต่จริงๆแล้วไม่ได้เป็นอย่างนั้นครับ ไม่ทราบว่าเงินที่ได้เคยเอาเข้าบัญชีเงินฝากบ้างไหมครับ ถ้าจะขอสินเชื่อ ส่วนใหญ่ถ้าคนได้เงินเดือนแบบนี้ก่อนที่จะทำ สักประมาณ 5-6เดือน ก็จะทำการฝากเงินเข้าบัญชีครับ แล้วเอาไปแสดงขอสินเชื่อต่างๆ

2020.11.25 14:19

Kitii.p

ก็ถ้ารับเงินเดือนเป็นเงินสดอีกวิธีนึงคุณสามารถที่จะให้คนที่จ่ายเงินคุณทำหนังสือรับรองเงินเดือนให้คุณได้ครับ อาจจะทำย้อนหลังซัก3-6เดือน แล้วก็เอาเงินไปฝากเข้าบัญชีแบบทุกๆเดือนย้อนหลังไปซัก 6 เดือน แค่นี้คุณก็สมัครได้เเล้วครับ ผมยังสมัครได้เลยผมก็ได้เงินเป็นเงินสดเหมือนกัน ถ้าผมทำได้คุณก็ต้องทำได้ครับ

2020.12.07 11:44

Sakol76=

อย่าว่าแต่คนที่รับเงินเดือนเป็นเงินสดเลยครับ คนที่ทำงานฟรีแลนซ์ ทำอาชีพอิสระน่ะหนังสือรับรองเงินเดือนก็ไม่มียังสมัครบัตรอะไรพวกนี้ได้เลยครับ เจ้าของกระทู้ทำอย่างที่มมีคนมาคอมเม้นทืบอกไว้ล่ะครับ สมัครได้แน่ อ้อ! เจ้าของกระทู้คงสมัครไปแล้วมั้ง ฝากไว้ละกันเผื่อมีใครเข้ามาอ่านอีก ถ้าจำเป็นต้องใช้บัตรกดเงินสดนี้ก็ลองสมัครดูครับ

2021.01.07 15:22

569ชูชีพ

@Kitii.p ทำอย่างที่คุณว่าสมัครบัตรกดเงินสดได้แน่ๆครับ ดีนะที่เขากำหนดเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครไว้ครอบคลุมหน่อย แม้จะไม่มีสำเนาบัญชีธนาคารที่แสดงว่ามีรายได้เข้ามาทุกเดือนๆ แต่สามารถใช้หนังสือรับรองเงินเดือนแทนได้ด้วย กรณีที่ได้รับเงินเดือนเป็นเงินสดก็ไม่มีปัญหาเรื่องเอกสารเพื่อการสมัครบัตรกดเงินสดละครับ

2021.03.19 15:5

รังผึ้ง%%

เจ้าของกระทู้คงจัดการเรื่องการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเรียบร้อยแล้วนะคะ มันไม่ได้ยากอยากที่คุณกังวลใช่มั้ย อย่างที่มีหลายคนมาคอมเม้นท์บอกคุณน่ะค่ะว่าเรื่องการรับเงินเดือนของคุณเป็นเงินสดไม่ใช่ปัญหากับการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส เพราะสามารถขอหนังสือรับรองเงินเดือนได้ แม้แต่คนที่อาชีพอิสระยังสมัครได้เลยค่ะ

2021.07.31 3:24

ประเสริฐวิทย์

น่าแปลกนะครับ ที่ทำงานจ่ายเงินเป็นเงินสดให้ ไม่ได้โอนเงินเข้าบัญชีอะไรเลย อันนี้เป็นบริษัท หรือว่าอะไรครับ เพราะถ้าเป็นบริษัท ผมแนะนำว่าอาจจะต้องทำใจไว้บ้างนะครับ ดูแล้วน่าจะเป็นบริษัท ไม่ได้ได้จดทะเบียนหรือเปล่าครับ หรือว่ากำลังตกแต่งบัญชี มันน่าแปลกนะครับ แต่ถ้าทำงานแล้วไมมีปัญหาอะไร ก็ทำไปเถอะครับ งานหายากช่วงนี้

2021.08.28 8:23

Ananchai

เจ้าของกระทู้รับเงินเดือนเป็นเงินสด แต่งานที่คุณทำอยู่เป็นงานประจำ ขอเอกสารจากเจ้านายของคุณได้ไม่ยาก ผมว่าอาจจะง่ายกว่าคนทำอาชีพอิสระด้วยนะ จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหรือไปขอสินเชื่อก็ได้ทั้งนั้น ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงได้บัตรกดเงินสดมาใช้แล้วมั้ง ตอนใช้บัตรก็ระวังด้วยนะครับ ยิ่งกดเงินสดมาใช้ดอกเบี้ยจะแพง

2021.09.28 8:13

โดมทิพย์

ใช่เลย ถ้าเป็นแบบนี้ต้อง ตกแต่งบัญชี สักหน่อยแล้วละ อาจจะต้องใช้เวลานานอยู่บ้างนะ ทำให้บัญชีของเราสวยๆหน่อย อาจจะมีสองบัญชีก็ได้ บัญชนี้ตัวนี้เอารับเงินเข้าอย่างเดียว แล้วก็ถอนน้อยๆหน่อย เราก็เคยเมื่อก่อนทำงานของตัวเอง กว่าจะได้ทำบัตรพวกนี้ต้องใช้เวลาเกลือบปีเลย แล้วก็ต้องเข้าไปคุยกะเจ้าหน้าที่เขาบ่อยๆ

2021.10.14 15:28

Widcha-}

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องเป็นห่วงเลยครับ คนทำงานประจำรับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคารสามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้ครับ เรื่องเอกสารยืนยันอะไรพวกนี้คุยกับเจ้าหน้าที่ได้ มีคนเข้ามาแนะนำและให้ข้อมูลกันเยอะเลย เจ้าของกระทู้คงไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสมาเรียบร้อยแล้วนะระวังเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะครับ

2021.10.15 14:52

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ใช้กดเงินสดและผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำแล้ว มีส่วนลดหรือโปรโมชั่นอื่นๆที่มากับบัตรบ้างมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

กู้ซื้อที่ดินเปล่า ประเมินจากอะไร

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ