Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ส่วนใหญ่ ถ้าจะสมัครพวกบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด ต้องมีเอกสารแสดงรายได้ เช่น สำเนาบัญชีธนาคารใช่มั้ยคะ ถ้าเราจะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสก็คงต้องใช้เอกสารนั้นด้วย เราทำงานประจำ แต่รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้มีการโอนผ่านบัญชีธนาคาร เราจะสมัครบัตรนี้ได้มั้ยคะ ต้องทำอย่างไร? หากใครมีคำแนะนำเพิ่มเติมก็บอกได้เลยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สถิต

คนทำงานแล้วก็ได้เงินเดือนแบบนี้ค่อนข้างมีเยอะมากเลยครับ แล้วก็มักกลัวว่าจะขอสินเชื่อะไรไม่ได้เลยสักอย่าง แต่จริงๆแล้วไม่ได้เป็นอย่างนั้นครับ ไม่ทราบว่าเงินที่ได้เคยเอาเข้าบัญชีเงินฝากบ้างไหมครับ ถ้าจะขอสินเชื่อ ส่วนใหญ่ถ้าคนได้เงินเดือนแบบนี้ก่อนที่จะทำ สักประมาณ 5-6เดือน ก็จะทำการฝากเงินเข้าบัญชีครับ แล้วเอาไปแสดงขอสินเชื่อต่างๆ

2020.11.25 14:19

Kitii.p

ก็ถ้ารับเงินเดือนเป็นเงินสดอีกวิธีนึงคุณสามารถที่จะให้คนที่จ่ายเงินคุณทำหนังสือรับรองเงินเดือนให้คุณได้ครับ อาจจะทำย้อนหลังซัก3-6เดือน แล้วก็เอาเงินไปฝากเข้าบัญชีแบบทุกๆเดือนย้อนหลังไปซัก 6 เดือน แค่นี้คุณก็สมัครได้เเล้วครับ ผมยังสมัครได้เลยผมก็ได้เงินเป็นเงินสดเหมือนกัน ถ้าผมทำได้คุณก็ต้องทำได้ครับ

2020.12.07 11:44

Sakol76=

อย่าว่าแต่คนที่รับเงินเดือนเป็นเงินสดเลยครับ คนที่ทำงานฟรีแลนซ์ ทำอาชีพอิสระน่ะหนังสือรับรองเงินเดือนก็ไม่มียังสมัครบัตรอะไรพวกนี้ได้เลยครับ เจ้าของกระทู้ทำอย่างที่มมีคนมาคอมเม้นทืบอกไว้ล่ะครับ สมัครได้แน่ อ้อ! เจ้าของกระทู้คงสมัครไปแล้วมั้ง ฝากไว้ละกันเผื่อมีใครเข้ามาอ่านอีก ถ้าจำเป็นต้องใช้บัตรกดเงินสดนี้ก็ลองสมัครดูครับ

2021.01.07 15:22

569ชูชีพ

@Kitii.p ทำอย่างที่คุณว่าสมัครบัตรกดเงินสดได้แน่ๆครับ ดีนะที่เขากำหนดเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครไว้ครอบคลุมหน่อย แม้จะไม่มีสำเนาบัญชีธนาคารที่แสดงว่ามีรายได้เข้ามาทุกเดือนๆ แต่สามารถใช้หนังสือรับรองเงินเดือนแทนได้ด้วย กรณีที่ได้รับเงินเดือนเป็นเงินสดก็ไม่มีปัญหาเรื่องเอกสารเพื่อการสมัครบัตรกดเงินสดละครับ

2021.03.19 15:5

รังผึ้ง%%

เจ้าของกระทู้คงจัดการเรื่องการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเรียบร้อยแล้วนะคะ มันไม่ได้ยากอยากที่คุณกังวลใช่มั้ย อย่างที่มีหลายคนมาคอมเม้นท์บอกคุณน่ะค่ะว่าเรื่องการรับเงินเดือนของคุณเป็นเงินสดไม่ใช่ปัญหากับการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส เพราะสามารถขอหนังสือรับรองเงินเดือนได้ แม้แต่คนที่อาชีพอิสระยังสมัครได้เลยค่ะ

2021.07.31 3:24

ประเสริฐวิทย์

น่าแปลกนะครับ ที่ทำงานจ่ายเงินเป็นเงินสดให้ ไม่ได้โอนเงินเข้าบัญชีอะไรเลย อันนี้เป็นบริษัท หรือว่าอะไรครับ เพราะถ้าเป็นบริษัท ผมแนะนำว่าอาจจะต้องทำใจไว้บ้างนะครับ ดูแล้วน่าจะเป็นบริษัท ไม่ได้ได้จดทะเบียนหรือเปล่าครับ หรือว่ากำลังตกแต่งบัญชี มันน่าแปลกนะครับ แต่ถ้าทำงานแล้วไมมีปัญหาอะไร ก็ทำไปเถอะครับ งานหายากช่วงนี้

2021.08.28 8:23

Ananchai

เจ้าของกระทู้รับเงินเดือนเป็นเงินสด แต่งานที่คุณทำอยู่เป็นงานประจำ ขอเอกสารจากเจ้านายของคุณได้ไม่ยาก ผมว่าอาจจะง่ายกว่าคนทำอาชีพอิสระด้วยนะ จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหรือไปขอสินเชื่อก็ได้ทั้งนั้น ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงได้บัตรกดเงินสดมาใช้แล้วมั้ง ตอนใช้บัตรก็ระวังด้วยนะครับ ยิ่งกดเงินสดมาใช้ดอกเบี้ยจะแพง

2021.09.28 8:13

โดมทิพย์

ใช่เลย ถ้าเป็นแบบนี้ต้อง ตกแต่งบัญชี สักหน่อยแล้วละ อาจจะต้องใช้เวลานานอยู่บ้างนะ ทำให้บัญชีของเราสวยๆหน่อย อาจจะมีสองบัญชีก็ได้ บัญชนี้ตัวนี้เอารับเงินเข้าอย่างเดียว แล้วก็ถอนน้อยๆหน่อย เราก็เคยเมื่อก่อนทำงานของตัวเอง กว่าจะได้ทำบัตรพวกนี้ต้องใช้เวลาเกลือบปีเลย แล้วก็ต้องเข้าไปคุยกะเจ้าหน้าที่เขาบ่อยๆ

2021.10.14 15:28

Widcha-}

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องเป็นห่วงเลยครับ คนทำงานประจำรับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคารสามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้ครับ เรื่องเอกสารยืนยันอะไรพวกนี้คุยกับเจ้าหน้าที่ได้ มีคนเข้ามาแนะนำและให้ข้อมูลกันเยอะเลย เจ้าของกระทู้คงไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสมาเรียบร้อยแล้วนะระวังเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะครับ

2021.10.15 14:52

เรื่องเล่า..เขาบอกมา

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส เป็นบัตรกดเงินสดยอดฮิตติดตลาดอีกหนึ่งใบ เมื่ออยากจะมีบัตรกดเงินสดสักใบหลายคนคิดถึงบัตรนี้ล่ะครับ ดังนั้น ไม่ว่าคุณจะมีหนังสือรับรองเงินเดือนหรือไม่ คุณสามารถเข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่ได้เลยครับ เขาอยากมีลูกค้าอยู่แล้วล่ะ ถ้าเป็นคนที่มีงานทำจริงๆไม่มีปัญหาอะไรมากหรอก ตอนนี้คุณได้บัตรมาแล้วมั้ยล่ะ

2021.10.28 8:5

ศิริมา

พวกบัตรกดเงินสด เอกสารในการขอไม่ค่อยเรื่องมากเหมือนกับบัตรเครดิตหรือว่าสินเชื่อตัวอื่นๆค่ะ ยิ่งเป็นของยูเมะพลัสด้วยแล้ว การขอบัตรกดเงินสดทำได้ง่ายมากๆเลย ถ้าไม่มีเงินเดือนที่ฝากเข้าบัญชี ไม่ทราบว่าบัญชีธนาคารของพี่เป็นยังไงบ้างคะ เอาบัญชีของพี่ไปเพื่อเป็นการยืนยันรายได้ของพี่ได้เลย เพื่อนเราหลายคนก็ทำแบบนี้แหละค่ะ

2022.01.15 16:3

ประกาสิทธิ์

เป็นแบบนี้น่าจะต้องมีหลักฐานเรื่องของการรับเงินเดือนครับ ไม่ทราว่าทางที่ทำงานมีใบเสร็จรับเงินให้กับเราไหมละครับ ถ้ามีก็เอาเอกสารตัวนี้ไปยื่นกับทางยูเมะพลัสได้เลย ปกติแล้วสินเชื่อบัตรกดเงินสดของ ยูเมะพลัส เวลาที่เราส่วนใหญ่ไปขอ ไม่ค่อยเรื่องมากเรื่องเอกสารเท่าไรหรอก ส่วนใหญ่แล้วเขาจะใจดีปล่อยอนุมัติให้เกลือบจะทุกรายแล้วละ

2022.03.23 13:12

อนุชา ชิน

ไม่ว่าจะรับเงินเดือนด้วยวิธีไหน ผฃผมว่าสามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้นะครับ เป็นหนึ่งในบัตรกดเงินสดที่คนอยากใช้คิดถึงเป็นลำดับต้นๆเลยล่ะ ได้ยินชื่อเสียงกันมานาน แต่ผมยังไม่เคยใช้นะครับ กลัวว่าตัวเองจะกดเงินสดมาใช้แบบเพลินๆโดยที่ลืมไปว่าต้องจ่ายเงินคืนด้วย ใครใช้อยู่ก็ระวังเมื่อใช้บัตรกันด้วยนะครับ

2022.04.11 13:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี