Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เนี่ย จุดประสงค์เอามาเพื่อการใช้งานแบบไหน คล้ายกับบัตรเครดิตหรือเปล่า?

ยังไม่เคยมีบัตรที่เรียกว่าบัตรสินเชื่อเลยค่ะ เลยมีความสงสัยอยู่ว่าบัตรสินเชื่ออย่างเช่นบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เนี่ย จุดประสงค์เอามาเพื่อการใช้งานแบบไหนเหรอคะ? ยืมเงินจากบัตรมาใช้ก่อนแล้วจ่ายคืนทีหลังแบบบัตรเครดิตมั้ย หรือว่าเอาไปผ่อนชำระค่าสินค้าแบบดอกเบี้ยถูกๆ? ใครใช้อยู่ก็อธิบายให้ฟังด้วนนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รัตนาพร

เอามาใช้คล้ายๆกันคะ แต่ ว่า บัตรกดเงินสดทำง่ายกว่าบัตรเครดิตคะ แต่ถ้าทราบว่าทำไมทำง่ายกว่าอาจจะไม่อยากใช้บัตรกดเงินสดก็ได้คะ เดี่ยวจะเล่าพอเข้าใจคะ บัตรกดเงินสด เราทำได้ง่ายๆเพราะว่า ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสด สูงถึง 25-28% เลยคะ เขาเลยปล่อยให้ง่าย แต่ของบัตรเครดิต ดอกเบี้ยของเขาจะถูกกว่า เรื่องการทำเลยนานกว่าคะ

2020.11.25 15:16

KTP_13

ในความคิดของเรานะ คือ บัตรกดเงินสดเนี่ย คนที่เงินเดือนน้อยเขาก็สามารถที่จะสมัครได้ บัตรสินเชื่อเทสโก้โลตัส พรีเมียร์ เนี่ย ถ้าคุณมีรายได้แค่ 10,000 บาทคุณก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว ถ้าคุณจะไปสมัครบัตรเครดิต เงินเดือนแค่นี้อาจจะสมัครไม่ได้ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงสำหรับคนที่เขามีรายได้น้อยแต่เขาอยากจะซื้อของแบบผ่อนชำระหรือเขาอาจอยากจะทำไว้เพื่อที่จะเอาไว้กดเงินสดฉุกเฉินในเวลาจำเป็นก็ได้

2020.12.08 6:8

ในเงา🌙

บัตรกดเงินสดนี่ดอกเบี้ยสูงมากเลยนะครับ บัตรกดเงินสดแต่ไม่ควรกดเงินสดออกมาใช้(ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ) คงไม่ใช่แค่บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เท่านั้นหรอกมั้ง บัตรกดเงินสดของที่อื่นก็คงคิดอัตราดอกเบี้ยใกล้เคียงกันแหละ แต่ผมว่าถ้าสมัครมาเพื่อเอาไว้ผ่อนชำระค่าสินค้าที่เป็นของจำเป็นสำหรับใช้ในบ้าน มันก็น่าสนใจนะครับ

2021.01.08 15:2

ปุ๊กๆปิ๊กๆ😛

@KTP_13 เราก็คิดเหมือนคุณ บัตรกดเงินสดบางบัตรนะมีเงินดือน 8,000 บาทก็สมัครได้แล้วอะ เขาคงออกแบบผลิตภัณฑ์นี้มาเพื่อให้คนที่มีเงินเดือนน้อยสามารถมีตัวช่วยในเรื่องการซื้อสินค้าบางอย่างที่จำเป็นต้องใช้โดยที่ไม่ต้องกู้หนี้ยืมสินคนอื่นหรือกู้เงินนอกระบบ แต่ก่อนสมัครก็ต้องคิดให้ดีว่าจะมีเงินมาชำระคืนหรือเปล่านะคะ

2021.03.20 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี