Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ถนัดการทำบัญชีอยากหาตัวช่วย?

ดิฉันกำลังมีธุรกิจใหม่เกี่ยวกับสปาแต่อยากจะมีระบบทางการเงินที่ดีจึงอยากทราบว่าถ้าจะจ้างพนักงานบัญชีมาช่วยด้านนี้จะดีหรือไม่เพราะส่วนตัวไม่ค่อยถนัดงานบัญชีเลยจริงๆ แต่ก็ทราบว่าการจ้างพนักงานบัญชีนั้นจะส่งผลดีต่อธุรกิจจึงอยากจ้างเหมือนกันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Intira

คุณต้องเข้าใจถึงความเป้นจริงที่ว่าคุณไม่สามารถทำงานในทุกๆส่วนได้ด้วยตัวเองทั้งหมด ยิ่งถ้าคุณอยากให้ธุรกิจของคุณเติบโตไปก็ยิ่งต้องมีการจัดแบ่งงานให้คนอื่นๆช่วยเหลือ ดังนั้นการมีพนักงานบัญชีจึงจำเป็นอย่างมาก คุณก็จะได้รับประสบการณ์ตรงนี้ด้วยเพื่อนำมาพิจารณาวิเคราะห์งานและธุรกิจของคุณในภาพรวมทางการเงินได้กว้างมากขึ้น

2019.08.01 18:0

Pradtana

เมื่อคุณจ้างพนักงานบัญชี คุณจะพบว่าปัญหาทางการเงินของธุรกิจของคุณนั้นลดลง หรือถ้ามีก็มีทางออกที่จะแก้ไขปัญหาอยู่เสมอ โดยที่คุณเองก็ไม่ต้องเครียดหรือรับมือกับปัญหานั้นอยู่คนเดียว เพราะการที่คุณทำงานในส่วนอื่นๆอยู่แล้ว และต้องมาแบกรับภาระการดูแลบัญชีอีกด้วยบวกกับเมื่อมีปัญหาเกิดขึ้นคุณก็ต้องเป็นคนรับผิดชอบแก้ไขอีก ถ้าทุกอย่างมันลงมาที่คุณคนเดียวคุณคิดว่าจะรับไหวไหมที่จะทำธุรกิจต่อๆไป คำตอบคงตอบว่ายากมากแน่ๆ ดังนั้นถ้าปัญหาเหล่านั้นไม่มาบั่นทอนคุณการที่จะดำเนินธุรกิจต่อๆไปก็จะง่ายมากกว่าค่ะ

2019.08.01 18:0

Satra

ตอนนี้สามารถบริหารไปก่อนด้วยตัวคุณเองได้ไหมครับ ลองๆดุก่อนครับ ผมว่า งานสปาไม่ได้ได้ยากอะไรนะครับ น่าจะเหนื่อยสุดก็ตอนสินเดือนละครับที่ต้องมาจ่ายเงินเดือนให้กับลูกน้องครับ แต่ถ้าทำไม่ได้แนะนำให้ไปปรึกษากับบริษัทรับทำบัญชีดีกว่าครับ บางที่บริษัทเหล่านี้ เขารับงานเป็นจ๊อบๆ ด้วยครับ จ่ายไม่น่าจะแพงนะครับ

2020.03.20 10:7

Phichai

ผมว่าการหาพนักงานบัญชีที่ไว้ใจได้เป็นเรื่องสำคัญครับ ซึ่งคนที่จะทำบัญชีให้คุณได้อาจจะไม่ต้องเรียนจบมาทางด้านการทำบัญชีโดยเฉพาะผมว่าทุกคนมีทักษะในการจัดการเรื่องรายรับรายจ่ายได้อยู่แล้วถ้าคุณลองหาคนที่ไว้ใจได้จริงๆคนในครอบครัวหรือคนใกล้ชิดมาช่วยทำหน้าที่จัดการบัญชีของธุรกิจให้ก็น่าจะดีนะครับผมคิดว่าธุรกิจสปาเป็นธุรกิจที่มีรายรับรายจ่าย ที่หลากหลายอาจจะจัดการยากหน่อย

2020.04.28 10:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี