Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ รู้สึกว่าจะฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ แล้วก็มีรายละเอียดข้อนึงที่บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส และเทสโก้ โลตัส เอ็กซ์เพรสทุกสาขา" หมายถึง การชำระเงินคืนค่าสินเชื่อที่ใช้ไปใช่มั้ย หรือว่าเป็นการชำระเงินค่าอื่นๆครับ? ขอโทษทีพอดีผมไม่แน่ใจเลยเข้ามาถามดูน่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มัลลิกา

บางทีเรื่องของคำที่เขาโฆษณา ก็ออกมาแบแปลกๆนะคะ บางทีเราอ่านแล้วก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรจริงๆคะ แต่เราเข้าใจก็ตอนที่เราได้ใช้จริงๆนี่แหละคะ ที่เขาบอกว่าฟรีค่าธรรมเนียมการใช้งาน อันนี้ถูกต้องตามที่คุณเข้าใจเลยคะ บัตรกดเงินสดบางใบต้องเสียค่าธรรมเนียมเวลาที่เราต้องให้บัตรนี้แทนเงินสดคะ บางทีเขาก็จะเก็บประมาณ 2% ของราคาที่เราจ่ายคะ

2020.11.26 3:41

Ms.Nalinee

อ้าวแล้วอย่างนี้จะแตกต่างยังไงกับการที่คุณเดินไปกดออกมาแล้วเอามาจ่าย ?? หรือว่าถ้าไปกดออกมาต้องเสียดอกเบี้ยแพงกว่าแล้วคิดค่าธรรมเนียมยังไม่รวม Vat? อาจจะแพงกว่าการที่รูดบัตรใช่ไหม ?? บอกตรงๆว่าจริงๆแล้วอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดนะ แต่สับสนน่ะไม่รู้ว่าบัตรเงินสดใช้แบบเดียวกันกับบัตรเครดิตหรือเปล่า แล้วเขาคิดค่าธรรมเนียมอะไรยังไงบ้างไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ก็เลยยังไม่ได้สมัคร

2020.12.08 6:17

<< มุมนี้ >>

ตามความเข้าใจของผมเมื่อได้อ่านประโยคที่ว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส และเทสโก้ โลตัส เอ็กซ์เพรสทุกสาขา" ผมว่านะความหมายมันคือ ถ้าผู้ที่มีถือบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ไปชำระค่าใช้จ่ายตามบิลที่ได้รับมาในแต่ละเดือนตามสถานที่ที่บอกมาเนี่ยไม่ต้องเสียค่าบริการน่ะครับ ผมเข้าใจอย่างนี้นะ

2021.01.08 15:12

--kingkong--

@<< มุมนี้ >> ผมก็คิดเหมือนคุณนะที่ว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส และเทสโก้ โลตัส เอ็กซ์เพรสทุกสาขา" มันน่าจะเป็นการชำระเงินตามรอบบิลน่ะแหละ ถ้าจ่ายที่เทสโก้โลตัสก็ไม่ต้องเสียค่าบริการเพิ่มไง จริงๆก็รอให้คนที่ใช้บัตรนี้อยู่มาตอบนะครับว่าตกลงเขาให้ฟรีค่าธรรมเนียมอะไรกันแน่ เผื่อผมเข้าใจผิด

2021.03.20 14:9

777

@<<มุมนี้>> @--kingkong-- เราคิดว่าคุณสองคนไม่น่าจะเข้าใจผิดนะคะ เข้าใจถูกแล้วค่ะ ถึงแม้เราเองไม่ได้มีบัตรใบนี้แต่ก็พอจะเข้าใจได้ ก็คือเวลาเรามีบัตรเครดิตต่างๆแล้วถ้าเราไปชำระค่าบริการอะไรผ่านบัตรในที่เขากำหนดก็จะไม่เสียค่าธรรมเนียม มันก็เป็นสิทธิประโยชน์ปกติที่บัตรเครดิตส่วนมากมีนั่นแหละค่ะ อย่างของบัตรเทสโก้ใบนี้ก็เป็นสิทธิประโยชน์ทั่วๆไป

2021.05.27 15:3

Yotin

ถ้าความหมายของ "ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์" เป็นอย่างที่หลายคอมเมนต์บอก แสดงว่าเป็นเรื่องปกติของการชำระเงินอย่างถูกที่ถูกทางตามชื่อบัตรสินเชื่อที่ผู้ถือบัตรใช้อยู่น่ะสิครับ ซึ่งบัตรสินเชื่ออื่นๆก็ทำแบบนี้เหมือนกัน มีสิทธิประโยชน์อื่นๆที่น่าสนใจอีกมั้ยครับ

2021.05.30 13:33

เอนก

แค่อ่านชื่อบัตรก็น่าจะทราบแล้วนะครับ ว่าบัตรนี้เป็นของเทสโก้ เวลาที่จ่ายเงินคืนก็ต้องจ่ายแบบฟรีอยู่แล้วนิครับ นี่ถ้าต้องมาคิดค่าธรรมเนียมด้วยแล้วแบบนี้คนต้องทิ้งบัตรของเจ้านี้แน่นอนครับ ที่ผมชอบอีกอย่างสำรับบัตรเจ้านี้คื่อเรื่องของก่อนผ่อนสินค้าเลยครับ ซื้อของในห้างของเขาสามารถเลือกผ่อนสินค้าได้เลยครับ สบายๆกระเป๋าไปเลยครับ

2021.06.22 14:57

Milo

@Yotin อืม ใช่แหละ เปรียบเทียบเหมือนเราเป็นหนี้สินเชื่อของธนาคารสีเขียว แต่เราไม่สะดวกไปเพราะไกล พอถึงกำหนดชำระคืนเราเลือกไปชำระหนี้ธนาคารสีเขียวที่ธนารารสีม่วงเพราะไปสพดวกกว่าใกล้บ้านมากกว่าเราก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรแบบนั้นแหละ เคยเสียมาแล้วก็เล็กๆน้อยๆ แต่ถ้าบ่อยๆก็หลายบาทนะ ก็ไม่ได้ทำบ่อยนะ เฉพาะวันที่รีบๆเท่านั้น

2021.07.24 9:10

Life...is...lovely

@มุมนี้ @kingkong เราก็เข้าใจแบบนั้นเหมือนกัน คิดว่าคุณสองคนกับเราเองเข้าใจไม่ผิดหรอก ถูกแล้วแหละ ถ้าพูดถึงฟรีค่าธรรมเนียมการจ่ายการชำระ ก็มีเรื่องเดียวก็คือการชำระเงินคืนไง ไปชำระเงินคืนบิลที่มาจากบัตรเทสโก้โลตัสใบนี้ที่อื่นก็คือเสียค่าธรรมเนียม ถ้าไปชำระที่เทสโก้โลตัสก็จะฟรีค่าธรรมเนียม ก็หวังว่าจะเข้าใจตรงกันนะคะ

2021.09.30 15:32

coco

อยากรู้ว่าบัตรสินเชื่อของโลตัสเนี่ยมันคือบัตรกดเงินสดหรือว่ามันเป็นบัตรประเภทไหนหรอ คำว่าสินเชื่อเนี่ยฟังดูแล้วมันงงยังไงก็ไม่รู้ หรือว่ามันเป็นบัตรเครดิตหรือเป็นยังไงคะหรือว่ามันเป็นบัตรเครดิตหรือเป็นยังไงคะ ยังไงรบกวนช่วยอธิบายให้เราฟังทีนะคะ....อยากจะสมัครเหมือนกันเพราะว่าซื้อของที่นั่นบ่อย ถ้าบัจรนี้สามารถผ่อนสินค้าได้ยิ่งดีเลยค่ะ

2022.01.23 14:41

ParanchaI

ก็ตามนั้นละครับ ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ แล้วไปชำระเงินค่างวดที่โลตัส ค่าธรรมเนียมการจ่ายเงินก็ไม่ต้องเสียไง ใช้ถูกบัตร จ่ายถูกที่ ฟรีค่าธรรมเนียมครับ แต่ถ้าไม่อยากไปที่โลตัสก็จ่ายผ่านช่องทางอื่นได้ เอาที่เราสะดวกดีกว่า เสียค่าธรรมเนียมนิดหน่อยไม่เป็นไร ไปถึงโลตัสนะผมว่าได้ช้อปปิ้งเพิ่มอีกแน่ครับ

2022.02.28 13:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี