Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้มีกิจการส่วนตัวสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ต้องแนบสำเนาบัญชีย้อนหลัง 12 เดือน ทำไมดูย้อนหลังไกลจัง?

ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่รู้สึกแปลกใจเท่านั้นเอง เรื่องคุณสมบัติและเอกสารบางอย่างของผู้สมัคร บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์น่ะค่ะ อย่างคนที่มีกิจการส่วนตัวต้องแนบสำเนาบัญชีย้อนหลัง 12 เดือนเลย ดูย้อนหลังไปไกลเหมือนกันนะ บัตรกดเงินสดบางใบขอดูอย่างมากแค่ 6 เดือนเอง ทำไมของเทสโก้ โลตัสดูย้อนหลังไกลจังล่ะคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เปรมใจ

เป็นนโยบายของ ธนาคารกรุงศรี คะ ถ้าหากไม่พอใจกับกฏแบบนี้ของเขา ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะคะ อย่างที่คุณบอก ว่ายังมีอีกหลายเจ้า ที่ ไม่ต้องตรวจย้อนยาวขนาดนี้ ก็สามารถไปทำได้คะ แต่คนที่เขายอมให้ตรวจสอบย้อนหลังยาวขนาดนั้น เป็นเพราะเขาเคยใช้บริการต่างๆของ ธนาคารนี้คะ อย่างสินเชื่อต่างๆของเขา ก็ออกมาเยอะเลยคะ

2020.11.26 3:41

Suwanun

ถ้าคุณอยากจะสมัครแล้วคุณก็ไม่ต้องไปซีเรียสหรอกว่าเขาจะขอย้อนหลังกี่เดือนกี่ปี ถ้าคุณทำธุรกิจอยู่แล้วก็ไม่เห็นเป็นไรเลยหนิแค่เอาเอกสารมาแสดงเอง คุณก็แค่มีหน้าที่รอไม่ต้องไปสงสัยอะไรแบบนี้หรอกค่ะ ไปสงสัยเรื่องอื่นดีกว่าว่าดอกเบี้ยเขาคิดยังไง ? จ่ายขั้นต่ำเป็นยังไง ? บัตรนี้มีโปรโมชั่นดีๆอะไรมีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากบัตรอื่นยังไง ? คุณควรสนใจเรื่องพวกนี้มากกว่านะคะ

2020.12.08 6:32

Taworn356--

ใจเย็นครับ คนที่เข้ามาคอมเม้นท์อย่างเพิ่งไปโกรธเจ้าของกระทู้เลย เขาก็บอกอยู่ว่าเพียงแค่รู้สึกแปลกใจเท่านั้นว่าทำไมเงื่อนไขของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับคนที่มีกิจการส่วนตัวต้องแนบสำเนาบัญชีย้อนหลัง 12 เดือน เขาคงเห็นมาหลายบัตรที่ขอดูย้อนหลังแค่ 6 เดือนเท่านั้น คนเรามีความสงสัยก็มาถามกันดูเฉยๆน่ะแหละครับ

2021.01.09 12:59

ritarita>>

ดีนะที่มีกรรมการไม่งั้นได้มีการตีกันแน่😁 ก็รู้แหละว่าแต่ละธนาคารกำหนดเงื่อนไขการสมัครบัตรกดเงินสดมาไม่เหมือนกัน แต่ถ้าส่วนใหญ่มีเงื่อนไขแบบนี้แต่มีธนาคารนึงมีเงื่อนไขทีต่างออกไป อาจทำให้บางคนเกิดความสงสัยใคร่รู้ขึ้นมาได้ จะว่าไปเราเองก็แปลกใจนิดนึงนะตามที่เจ้าของกระทู้ถามมาน่ะค่ะ ต้องถามไปทางธนาคารเขาเนอะ

2021.03.20 14:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี