Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

เราดูอัตราการชำระเงินขั้นต่ำของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์แล้ว ก็พอใช้ได้นะ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ของยอดเงินตามใบแจ้งยอดหรือขั้นต่ำ 400 บาท แล้วแต่ยอดใดจะสูงกว่า โดยปกติของบัตรสินเชื่อจะมีอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้อยู่แล้วมั้ย? ถ้าต่ำกว่านี้อีก แล้วเผลอจ่ายแต่ขั้นต่ำอย่างเดียวอันตรายนะเนี่ย กว่าจะจ่ายหมดแย่แน่เลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อารีย์

จ่ายขั้นต่ำเหรอคะ เรา ว่าไม่ควรจ่ายอย่างยิ่งเหทือนที่คุณบอกเลยคะ ยิ่งจ่านต่ำสุด แบบนี้ด้วยแล้วไม่น่าเลยคะ อย่างนี้เรากลัวเหมือนกันคะ ว่าจะกลายเป็นดินพอกหางหมูคะ คิดดูสิ จ่ายเงินไป 1000 บาท แต่จ่ายคืน400 บาท เท่ากับว่ามีเงินค้างจ่ายพร้อมดอกเบี้ย อีก 600 บาท ถ้าเป็นแบบนี้ไปสัก 10เดือนเงินที่ค้างจ่ายก็จะเป็นหมื่นแล้วนะคะ นี่ยังไม่รวดอกอีกนะ

2020.11.26 3:41

Aum_Mie

ไม่รู้ว่าคุณสมัครบัตรกดเงินสดคุณไม่รู้หรอกว่าดอกเบี้ยเขาคิดยังไง ก่อนที่จะสมัครอะไรคุณต้องศึกษาให้ดีก่อนนะคะ ไม่ใช่คิดแต่ว่าจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่ คุณรู้ไหมการใช้บัตรกดเงินสดเนี่ยดอกเบี้ยมันสูงกว่าบัตรเครดิตอีกนะ เขาคิดค่าธรรมเนียมในการกด ซึ่งยังไม่รวม Vat ได้ยังไม่รวมดอกเบี้ย ถ้าคุณไม่รีบใช้หนี้ ก็จะเป็นเหมือนที่ความคิดเห็นที่ 1 บอกกลายเป็นดินพอกหางหมูเลยแหละ

2020.12.09 10:55

ยินดีจาก💛💚

ที่เจ้าของกระทู้ถามว่า "โดยปกติของบัตรสินเชื่อจะมีอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้อยู่แล้วมั้ย?" เราว่าก็ประมาณนี้นะคะ บัตรสินเชื่ออื่นๆก็คงกำหนดไว้มากหรือน้อยกว่านี้ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกค่ะ แต่ที่สำคัญคุณแค่รู้ไว้ก็พอ อย่าไปจ่ายแค่ขั้นต่ำนะคะ พยายามชำระเงินให้หมดโดยเร็วที่สุดดีกว่าค่ะ จะได้ไม่เสียดอกเบี้ยเยอะ

2021.01.09 13:17

<<Chantalak

ที่เจ้าของกระทู้ถามมาว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท แล้วโดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย? จะพูดยังไงดี คือ ผมเห็นมาหลายบัตรที่กำหนดให้ชำระขั้นต่ำประมาณนี้ล่ะครับ แต่มีบัตรกดเงินสดของบางที่ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยกว่านี้อีกนะ ประมาณ 200-300 บาทเนี่ยล่ะครับก็ชำระได้ละ

2021.03.20 14:42

นฤเทพ

เอาให้ดีนะถ้าคิดที่จะจ่ายขั้นต่ำกับบัตรเครดิตหรือว่าบัตรกดเงินสด ต้องคิดก่อนว่ามันส่งผลดีหรือว่าส่งผลเสียยังไงกับเรา เพราะจริงๆแล้วการที่เราจ่ายขั้นต่ำไม่ได้ส่งผลดีอะไรเลยครับ วงเงินของเราก็ยังเดิมแถมเรายังต้องมาเสียดอกเบี้ยเพิ่มเข้าไปอีก ถาใช้งานแล้วจ่ายไม่ไหวก็รองๆไปขอพักชำระหนี้ก็ได้นะ ดีกว่าต้องมานั้งจ่ายดอกเบี้ยแพงๆ

2022.01.31 12:21

จิรโชติ

การที่เราจ่ายขั้นต่ำตามี่บัตรเขาบอก ไม่ใช่เรื่องดีเลยนะ เพราะการที่เราจ่ายขั้นต่ำ ก็เท่ากับการที่เราจ่ายบัตรเครดิตไม่ครบจำนวน ภายในวันครบกำหนดชำระทำให้เกิดดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมา 2 ก้อนในเวลาเดียวกันแถมถ้าเราจ่ายขั้นต่ำ 5% ไปเรื่อย ๆ มันก็ถูกวนเป็นรายการใหม่ในรอบการใช้บัตรเครดิตครั้งต่อไปไปเรื่อย ๆ เอาเฉพาะแค่รายการนี้รายการเดียว เคลียร์บัตรจนครบได้ยากแล้วละ

2022.02.12 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี