Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ใหผ่อนชำระสินค้าได้ที่หลายแผนกในอัตราดอกเบี้ยพิเศษ ห้างฯอื่นมีให้ผ่อนมั้ย?

แม่หนูอยากสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ค่ะ อยากซื้อของใหญ่ จะได้จ่ายเงินผ่อนดอกเบี้ยต่ำได้ หนูเลยเข้าไปดูข้อมูลให้ ตอนแรกคิดว่าจะผ่อนได้เฉพาะสินค้าที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าหรืออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์เท่านั้น แต่จริงๆสามารถผ่อนชำระของแผนกเฟอร์นิเจอร์และแผนกที่นอนในอัตราดอกเบี้ยพิเศษได้ด้วย ดีนะคะ ห้างฯอื่นมีให้ผ่อนมั้ยอะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อารีย์

บ้านเรามีแค่ห้างโลตัสคะ เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าบัตรกดเงินสดใบนี้สามารถที่จะนำไปใช้หับห้างอื่นๆได้ไหม แต่ส่วนตัวเราคิดว่าน่าจะได้นะคะ เพราะว่า ห้างไหนๆก็ต้องการลูกค้าทั้งนั้นแหละคะ แต่อาจจะผ่อนสินค้าได้เฉพาะอย่างเท่านั้นคะ หรือบางครั้งก็อาจคิดดอกเบี้ยการผ่อนสินค้าที่มากกว่าของโลตัสนะคะ ส่วนตัวเราคิดว่าได้คะ แต่ไม่เคยรองสักที

2020.11.26 3:41

Kenedy0586

เหมือนไม่น่าจะได้นะ เขาว่าชื่อบัตรก็บอกอยู่แล้วว่าเป็น Tesco Lotus ก็น่าจะทำมาใช้สำหรับซื้อของในห้างโลตัสเท่านั้นนะ ขนาดซื้อประกันยังต้องเป็นของโลตัสเลยที่จะผ่อนกับบัตรนี้ได้ แต่ถ้าคุณอยากจะซื้อกับห้างอื่นๆ เช่น พวก Big C เขาก็จะมีบัตรสินเชื่อเงินสดเหมือนกันนะ แต่ต้องไปสมัครของห้างบิ๊กซีโดยเฉพาะอ่ะ รู้สึกว่าจะเป็นของอิออนนะที่ร่วมกับห้างบิ๊กซี

2020.12.09 10:56

ยินดีจาก💛💚

เอาจริงๆ ก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องบัตรสินเชื่อนักหรอกนะคะ แต่ถ้าดูจากชื่อบัตรที่หนูบอกมาเนี่ย คือ บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มันถูกทำมาเพื่อการผ่อนชำระสินค้าที่เทสโก้นะคะ ต่อให้ใช้ที่ห้างสรรพสินค้าอื่นๆได้ด้วย แต่ในส่วนของสิทธิประโยชน์หรือโปรโมชั่นต่างๆที่มากับบัตรเนี่ย ยังไงก็ไม่ดีเท่ากับไปใช้ที่เทสโก้หรอกค่ะ

2021.01.09 13:21

<<Chantalak

@ยินดีจาก💛💚 ผมว่าตามนั้นเลยครับ ถ้ามสมัคร บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์มาใช้ต้องไปใช้ที่เทสโก้โลตัสจะได้สิทธิประโยชน์เต็มที่ที่สุด แต่ถ้าอยากไปซื้อของที่อื่นได้ด้วยต้องไปดูข้อมูลบัตรกดเงินสดของที่อื่นๆก่อนหลายๆบัตรครับ ซึ่งไม่รู้ว่าทันมั้ยที่จะมาแนะนำตอนนี้ ผมว่าคุณแม่ของน้องเขาคงไปสมัครมาใช้แล้วล่ะ

2021.03.20 14:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี