Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

สำหรับผู้ที่ประกอบธุรกิจส่วนตัว หากจะสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ต้องมีอายุ 20 - 55 ปี ดำเนินกิจการมาไม่ต่ำกว่า 1 ปี และมีรายได้ประจำต่อเดือน หรือมีเงินหมุนเวียนเริ่มต้น 120,000 บาท ในส่วนของรายได้นี่ล่ะค่ะที่ไม่เข้าใจ ว่าผู้สมัครจะต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่ ทำไมไม่บอกเป็นตัวเลขตรงๆมาเลย ใครเคยสมัครบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญนาค

ต้องเข้าใจคนทีที่ทำธุระกิจส่วนตัวก่อนครับว่าเงินที่เขาได้ในแต่ละเดือนไม่เท่ากันครับ ดังนั้นทาง บัตรกดเงินสดตัวนี้เขาเลยขอดูรายได้จากเงินหมุนเวียนครับ แล้วที่เขาดูเรื่องของเงินหมุนเวียน เขาไม่ได้ดูแค่ย้อนหลังสั้นๆนะครับ เขาขอดูเงินหมุนเวียนในธุระของเราอย่างน้อย คือ1ปีนะครับ ดังนั้น เงินหมุนเวียนแบบที่เขาอยากดู เลยไม่ใช่เรื่องยากสำหรับคนที่ทำธุรกิจครับ

2020.11.26 3:40

Taniya

แล้วรายได้คนเรามันเท่ากันซะที่ไหนล่ะคะ ก็เค้าบอกเเล้วงัยว่าเริ่มต้นที่ประมาณ120,000 บาททำไมจะต้องกำหนดเป้ะๆหรอ ก็เหมือนกับเวลาที่เราสมัครบัตรเครดิตเขาก็ต้องมีใช่ไหมล่ะว่ากำหนดรายได้ขั้นต่ำประมาณ 15,000 บาทขึ้นไป ไม่ว่าคุณจะเงินเดือน 16,000 บาท 18,000 บาทคุณก็สามารถสมัครได้ไม่มีปัญหาหนิ เราไม่เข้าใจว่าคุณงงตรงไหน??

2020.12.09 10:58

--Krai3671

สำหรับผู้ที่ประกอบธุรกิจส่วนตัว ถ้าจะสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ต้องมีรายได้ประจำต่อเดือนหรือมีเงินหมุนเวียนเริ่มต้นที่ 120,000 บาทเลยเหรอ..เยอะเหมือนกันนะครับ ก็เข้าใจนะ จะออกบัตรให้ใครเอาไปใช้ก็ต้องตรวจสอบกันก่อนว่าผู้ถือบัตรจะสามารถชำระเงินได้หรือเปล่า ในฐานะเจ้าหนี้ก็อยากได้เงินคืนอยู่แล้ว

2021.01.09 13:29

*-* ม่อน *-*

พูดถึงคนที่มีกิจการเป็นของตัวเอง เขาจะมาสมัครบัตรกดเงินสดทำไมนะ อย่างที่เจ้าของกระทู้ถามถึงคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ที่มีกิจการเป็นของตัวเองเนี่ยอะค่ะ ถ้าอยากได้เงินไปหมุนเวียนในกิจการ เราว่าไปขอสินเชื่อเกี่ยวกับธุรกิจเลยจะดีกว่านะคะ ได้เงินเป็นก้อนจะเอาไปทำอะไรก็สะดวกกว่า

2021.03.20 14:56

ภัสราภรณ์

เราอ่านคำถามที่คุณถาม เราก็งงเลยคะ งงว่าเราเข้าใจกับสิ่งที่คุณต้องการคำตอบไหม เขาก็บอกอยู่แล้วว่าต้องมีรายได้หรือว่าเงินหมุนเวียนเริ่มต้นที่ 120,000 บาท แสดงว่า ถ้าคุณมีเงินหมุนเวียน แค่ 100,000 บาท บัตรตัวนี้ก็ไม่สามารถทำได้ แต่ถ้า มีเงินหมุนเวียน มากกว่าที่เขากำหนด นั้นแสดงว่าคุณก็จะได้วงเงินเพิ่มอีกคะ

2021.09.20 14:0

ธีรเมธ

อ่านที่ถาม มาก็งงเหมือนกันนะครับ เขาก็บอกอยู่แล้วว่าทพอาชีพส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือน เริ่มต้นที่ แสนสอง อันนี้มันชัดเจนแล้วนะครับ ไม่ทราบว่า คุณได้รายได้ ต่อเดือนเท่าไรละครับ ถ้าถึงแบบที่เขากำหนด ก็ทำได้ครับ แต่ถ้าได้แค่แสนเดียว ก็ต้องลุ้นละครับว่าจะได้ไหม แต่ถ้าได้รายได้เดือนละสักแสนห้า อันนี้สบายๆเลยครับ

2021.10.19 16:0

อครเดช

อ่านคำถามแล้วก็งงใขจริงๆเลย เขาก็กำหนดแล้วแบบที่เพื่อนๆบอก ถ้าเขาบอกว่ามีเงินรายได้ประมาณแบบนี้สิคือการที่เขาไม่กำหนด แต่บัตรนี้ิดูแล้วเรื่องรายได้ของคนที่มีอาชีพหรือว่าธุรกิจของตัวเองค่อนข้างที่จะสูงเลยนะ สู้เป็นคนที่ทำงานประจำไม่ได้เลย บางบัตรเอาแค่เงินเดือน 15,000 บาท ก็สามารถสมัครใช้งานบัตรของเขาได้แล้ว

2022.01.18 14:14

อทิตา

120,000 ถ้ามีก็สามารถทำได้ ถ้าพี่ไม่มี ก็ไม่ต้องไปขอทำบัตรเครดิตนะคะ ทางบัตรเครดิตเขาไม่ให้พี่ผ่านอย่างแน่นอน ดีนะที่บัตรตัวนี้คนที่ทำบริษัทของตัวเอง ต้องมีเงินแค่นี้ ถ้าถ้าของเจ้าอื่นๆ อาจจะมากกว่านี้ด้วยซ้ำ แต่ก็น่าสนใจทำนะ เพราะว่าวงเงินที่คุณจะได้มันจะมากกว่าคนที่ทำงานประจำเลยละคะ ใช้แบบสบายๆเลย

2022.02.16 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

All (สินเชื่อ)

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี