Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

เราไม่เก่งเรื่องคำนวณดอกเบี้ยเท่าไร อยากรู้เรื่องดอกเบี้ยของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ค่ะ ซึ่งตามข้อมูล คือ ดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก สูงสุดไม่เกิน 25%ต่อปี อยากรู้ว่านี่เป็นอัตราดอกเบี้ยปกติ หรือแบบพิเศษที่ให้มากกว่าบัตรสินเชื่ออื่นคะ? เทียบกับบัตรของบิ๊กซี หรือบัตรของโฮมโปรก็ได้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญนาค

เราว่านะคะ เรื่องของบัตรกดเงินสด กับดอกเบี้ยที่เขาคิดแบบ ลดต้นลดดอก แล้วคิดดอกเบี้ย ประมาณ 25% ดอกเบี้ยประมาณนี้ถือว่าปกติมากเลยคะ ค่อนเป็นดอกเบี้ยมาตรฐานมากกว่าคะ ไม่ได้พิเศษอะไรเลยคะ แถมของบัตรกดเงินสดตัวนี้อาจจะแพงกว่าเจ้าอื่นด้วยคะ อย่างของ ยูเมะ ยังมีการคิดดอกเบี้ย ที่ต่างกันถ้าเราขอวงเงินน้อยๆนะคะ

2020.11.26 4:58

Wanlop1121

เท่าที่ลองหาข้อมูลมานะเพราะว่าคิดจะสมัครไว้เหมือนกัน ดอกเบี้ยแทบจะเหมือนกันหมดเลยคือประมาณ 25 % ต่อปี แต่สิ่งที่แตกต่างกันคือรายได้ของผู้สมัครแค่นั้น ดอกเบี้ยเท่ากันแบบนี้ผมคิดว่าคุณก็เลือกที่คุณสะดวกดีกว่า สะดวกที่ไหนก็ไปสมัครที่นั่น สมัครไว้หลายๆที่เผื่อมีลุ้นได้ซักที่ ถ้าคุณอยากสมัครโลตัสผมว่าก็คุ้มนะถ้าคุณชอบซื้อของบ่อยๆที่นั่นก็ไปสมัครไว้เถอะครับ

2020.12.09 11:5

--Krai3671

ดีแล้วครับที่เจ้าของกระทู้หาข้อมูลเรื่องดอกเบี้ยเอาไว้ก่อน จะได้วางแผนไว้ว่าถ้าคุณสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์มาใช้งานจริงๆ จะสามารถชำระเงินคืนได้หรือไม่ อย่าชำระแค่เพียงขั้นต่ำนะครับ อันตรายมาก ดอกเบี้ยยิ่งสูงอยู่ด้วย เห็นหลายคนเป็นหนี้จากบัตรพวกนี้แล้วเสียดายแทนครับ เสียดายที่เขาไม่วางแผนให้ดีก่อน

2021.01.09 13:32

*-* ม่อน *-*

เรื่องดอกเบี้ยบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ที่เจ้าของกระทู้ถามมา ก็อย่างที่หลายคนตอบไปแล้วว่านี่เป็นอัตราปกติทั่วไปเลยค่ะ บัตรกดเงินสดอื่นๆก็ให้อัตรานี้แหละ ดูที่การใช้งานดีกว่า คุณอยากสมัครบัตรกดเงินสดมาเพื่ออะไร ซื้อของมั้ย ชอบไปซื้อของที่ไหนบ่อยๆก็สมัครบัตรกดเงินสดที่มีโปรโมชั่นกับที่นั่นเยอะๆน่ะค่ะ

2021.03.20 15:0

สิรวิชญ์

ดอกเบี้ยของสินเชื่อตัวไหนก็แล้วแต่ถ้าเขามาในรูปแบบของ ดอกเบี้ยที่ลดต้นลดดอก เป็นสินเชื่อที่น่าใช้มากๆครับ เราสามารถหมดหนี้ได้เร็วกว่าปกติครับ ถ้าเรามีเงินก้อนก็สามารถนำไปจ่ายได้เลยโดยที่เงินที่เหลือก็ไม่ได้คิดดอกเบี้ยแบบคงที่ ยิ่งยอดเงินเราเหลือน้อยดอกเบี้ยก็จะลดลงตามไปด้วย สินเชื่อตัวนี้ถ้าคุณสาารถทำได้ก็ทำเลยครับ

2021.09.27 9:54

ชุติวัต

ถ้าพี่เจอสินเชื่อแบบที่มีลดต้นลดดอกแล้ว พี่สามารถสมัครได้ ก็อย่าปล่อยผ่านแบบที่คนอื่นๆแนะนำให้พี่ทำ สินเชื่อแบบนี้ถือว่าเป็นตัวเลือกที่หลายๆคนอยากได้แล้วครับ แต่ติดที่รายได้เขาไปไม่ถึงเท่านั้นเอง มีเยอะ ก็จ่ายเยอะ ดอกเบี้ยกับเงินต้นก็ลงลงไปเรื่อย ถ้าขยันจ่าย ไม่นานหลอกครับ เดี่ยวพี่ก็หลุดแล้ว แถมถ้ามีประวัติดีครั้งหน้าอาจได้วงเงินเพิ่มอีกก็ได้

2022.01.11 14:21

อธิรัฐ

สินเชื่อแบบนี้ถ้ามาสามารถทำผ่านได้ผมว่าสบายๆเลยครับเวลาที่เราจ่ายเงินชำระสินเชื่อ เพราะเดือนไหนเรามีมากก็จ่ายมากไปก่อน ถ้าเดือนไหนเราหมุนเงินไม่ทันก็จ่ายเท่าที่ธนาคารเขากำหนดก็ได้ ดอกเบี้ยแบบนี้เหมือนที่เพื่อนๆบอกเลยครับ ถ้าใครที่เจอแล้วปล่อยผ่านไปคิดว่าเป็นเรื่องที่คิดผิดครับ สอนเชื่อตัวนี้หาได้นากจริงๆนะ

2022.02.23 14:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี