Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นลูกค้าของธนาคารเกียรตินาคินภัทร สมัครบัตรกดเงินสด KKP Cash Card จะได้รับการอนุมัติง่ายขึ้นมั้ย?

หนูไม่ค่อยรู้เรื่องบัตรกดเงินสดมากนัก พวกสิทธิประโยชน์จากการใช้บัตรน่ะค่ะ เพราะยังไม่เคยสมัครเลย แต่เคยได้ยินพี่ที่ทำงานเพื่อนพูดถึงบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ชื่อไม่คุ้นหรอก เขาบอกว่าเป็นของธนาคารเกียรตินาคินภัทร หนูอยากรู้ว่า ถ้าเราเป็นลูกค้าของธนาคารนั้นอยู่แล้ว หากสมัครบัตรกดเงินสดของเค้าด้วย จะได้รับการอนุมัติง่ายขึ้นมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกตน์สิรี

เราว่าโอกาศที่จะได้ค่อนข้างสูงกว่าบุคคลทั่วไปคะ โดย เฉพาะของธนาคารนี้คะ ส่วนใหญ่แล้วธนาคารนี้มักให้เครดิตกับลูกค้าของเขาเสมอคะ ค่อนข้างเอาใจใส่ลูกค้าของเขาเป็นพิเศษคะ เราว่าแบบนี้มัดใจลูกค้าเจ้าเก่าๆมากเลยคะ แถวบางทีนะคะ ธนาคารนี้มักมีวงเงินที่พิเศษ สำหรับลูกค้าที่ใช้งานธนาคารของเขาเยอะมากเลยนะคะ ดีคะ

2020.11.26 4:57

Kan232

ใช่นะ โอกาสน่าจะมีสูงกว่า อีกอย่างถ้าคุณมีบัญชีเงินฝากกับที่นั่นอยู่แล้วทางธนาคารเค้าสามารถเช็คข้อมูลคุณได้เลย น่าจะเร็วด้วยนะเราว่า ว่าแต่....เราสงสัยนิดหน่อยว่าทำไมคุณถึงเลือกสมัครบัตรกดเงินสดของที่นี่หรอคะ? ธนาคารนี้เราไม่เเทบจะไม่ค่อยรู้จักเลยด้วยซ้ำ เค้าให้ดอกเบี้ยถูกหรอคะคุณเลยสนใจ??? ถ้ามีใครเคยใช้อยู่ช่วยมารีวิวทีได้ไหมคะ เผื่อสนใจอยากจะสมัครบ้าง

2020.12.09 11:13

==Tanom==

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ของธนาคารเกียรตินาคินภัทร...อือ เราก็ไม่คุ้นเหมือนกัน ชื่อธนาคารน่ะพอจะรู้จักอยู่ค่ะ แต่ไม่ค่อยคุ้นเคย แบบว่า ถ้าคิดจะไปเปิดบัญชีธนาคารก็ไม่ได้นึกถึงชื่อธนาคารเกียรตินาคินภัทรเป็นเจ้าแรกๆน่ะ..อย่าเพิ่งน้อยใจนะ เห็นคอมเม้นท์อื่นบอกว่าธนาคารนี้ดูแลลูกค้าดี เริ่มน่าสนใจก็ตรงเรื่องนี้แหละ

2021.01.09 13:40

OOH!

@เกตน์สิรี จริงเหรอคะ ถ้าเป็นลูกค้าของธนาคารเกียรตินาคินภัทรอยู่แล้ว เวลาสมัครบัตรกดเงินสด KKP Cash Card จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ เราเคยเห็นบางคนบอกว่า ถึงแม้เราจะเป็นลูกค้าของธนาคารนั้นแต่เรื่องการสมัครบัตรกดเงินสดมันไม่เกี่ยวกัน อยู่ที่คุณสมบัติและเอกสารของผู้สมัคร จะผ่านหรือไม่ผ่านเป็นอีกเรื่องนึง

2021.03.20 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี