Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดเหมือนเงินกู้..ใช่มั้ย เพราะเอาไปใช้ได้หลายอย่าง สมัคร บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บ้างจะดีมั้ย?

เพื่อนบ้านที่อยู่ใกล้ๆกันพาครอบครัวไปเที่ยวต่างจังหวัด เขาบอกว่าใช้เงินจากวงเงินในบัตรกดเงินสด ที่จริงผมเข้าใจว่าบัตรกดเงินสด เอาไว้ใช้กดเงินยามฉุกเฉินหรือใช้ซื้อของแบบเงินผ่อน อืม! ที่จริงมันก็คือเงินกู้นั่นเอง ถ้าใช้เป็น มีเงินจ่ายคืนมันก็ดีนะ ผมสมัครบ้างดีมั้ย เอาเป็นบัตรกดเงินสด KKP Cash Card เพราะเป็นลูกค้าธนาคารนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกตน์สิรี

เราว่าที่คุณถามมา มันก็มีคำตอบของคุณอยู่แล้วนิคะ ถ้าไปขอบัตรกดเงินสดมาแล้วเราสามารถจ่ายคืนได้ ก็สมควรที่จะทำอย่างที่คุณบอกเลยคะ แต่ช่วงนี้เราต้องเชคการเงินของเราให้ดีๆนะคะว่าเป็นยังไงบ้าง อย่ามองแค่เดือนสองเดือนในอนาคตเท่านั้นนะคะ ต้องมองไปไกลเป็น ปีๆเลยคะ เราว่าคุณสามารถให้คำตอบกับตัวของคุณเองได้คะ ว่าจะเอาดีไหม?

2020.11.26 4:57

Zelo

บัตรกดเงินสดสำหรับคนส่วนใหญ่ที่ใช้กัน เขามีไว้เผื่อต้องใช้เงินฉุกเฉิน คนส่วนใหญ่เขาจะไม่กดกันง่ายๆหรอครับ เพราะว่าดอกเบี้ยค่อนข้างแพง (โดยเฉพาะที่นี่แพงมากกว่าที่อื่นนะครับ) ต้องจำเป็นจริงๆเค้าถึงจะกดกัน ส่วนใหญ่แล้วเห็นมีแต่เอาไว้ซื้อผ่อนของ ถ้าคุณคิดว่าคุณสามารถที่จะจ่ายหนี้ได้ก็สมัครเลยครับ ก็คือใช้ได้นั่นแหละแต่ก็ต้องรีบคืน ทำไมต้องรีบคืนเพราะดอกเบี้ยเขาคิดเป็นรายวันนะครับ

2020.12.09 11:23

จงใจ😑😑

ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card แพงกว่าของบัตรกดเงินสดอื่นจริงเหรอครับ? เห็นมีคอมเม้นท์นึงบอกไว้ แล้วอย่างนี้ใครจะไปสมัครล่ะ การใช้บัตรกดเงินสดเนี่ยเรื่องดอกเบี้ยเป็นเรื่องสำคัญมากเลยนะครับ ปกติมันก็สูงอยู่แล้ว หากว่าบัตรกดเงินสด KKP Cash Card คิดดอกเบี้ยแพงกว่าของที่อื่นอีก มันจะแย่นะครับ..คนที่ใช้น่ะ

2021.01.09 13:50

รวมมิตร549

เพื่อนบ้านที่อยู่ใกล้ๆกับบ้านเจ้าของกระทู้พาครอบครัวไปเที่ยวต่างจังหวัด เขาใช้เงินจากวงเงินในบัตรกดเงินสดด้วย ใช้เงินตอนไปเที่ยวไม่น่าจะน้อยนะครับ ถ้าเพื่อนบ้านของคุณเขามีเงินมาชำระคืนเร็วก็ไม่มีปัญหา ดอกเบี้ยยังไม่มากเท่าไร แต่ถ้าปล่อยไว้นานๆ เขาจะมีปัญหาแน่ครับเพราะดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดค่อนข้างสูงทีเดียว

2021.03.21 14:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี