Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card วงเงินอนุมัติไม่เกิน 3 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือน..จริงมั้ย มีที่ไหนให้มากกว่า?

ถามเรื่องการใช้งานบัตรกดเงินสดเพื่อความแน่ใจหน่อยค่ะ เกี่ยวกับบัตรกดเงินสด KKP Cash Card เพื่อนบอกว่าจะได้รับการอนุมัติไม่เกิน 3 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือน ขั้นต่ำ 20,000 บาท สูงสุดไม่เกิน 500,000 บาท ได้เท่านี้เลยจริงๆใช่มั้ยคะ? ถ้าไม่ต้องการใช้เงินจำนวนมากก็คงโอเคนะ แต่ถ้าอยากได้วงเงินสูงกว่านี้ สมัครของบัตรไหนดีคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ตฤษณา

เรื่องวงเงินที่ ทางธนาคาร นี้ให้สำหรับบัตรกดเงินสดเราว่า ได้ค่อนข้างน้อยกว่าของเจ้าอื่นๆในตลาดละ อันนี้เขาแจ้งว่าได้สูงสุดไม่เกิน3เท่า นั้นแสดงว่าเวลาที่เราไปขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดของเขาจริงๆ มันก็ได้ไม่น่าจะถึง3เท่าแน่นอนคะ เพราะเจ้าอื่นในตลาดบอกได้5เท่า แต่เอาเข้าจริงก็จะได้แค่ประมาณ3เท่าของเงินเดือนของเราเท่านั้นเองคะ

2020.11.26 4:56

Janejii

ถ้าคุณมีรายได้เกิน 20000 ขึ้นไปเท่าที่เรารู้มานะเขาก็อาจจะอนุมัติวงเงินให้สูงสุดประมาณ 100,000 บาทต่อวัน แต่ว่าคุณต้องดูด้วยนะไม่ใช่แค่ดูวงเงินที่คุณได้รับ คุณต้องดูด้วยว่าคุณสามารถที่จะใช้หนี้คืนเขาได้หรือเปล่า เพราะว่าดอกเบี้ยเขาคิดเป็นรายวันนะถึงแม้ว่าเขาจะไม่ได้กำหนดก็ตามว่าคุณจะต้องจ่ายวันที่เท่าไหร่แต่คุณก็ต้องรีบจ่าย ยิ่งกดมาใช้มากยิ่งอันตรายค่ะบอกเลย

2020.12.09 11:26

จงใจ😑😑

สำหรับบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ให้วงเงินอนุมัติไม่เกิน 3 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือน หากเป็นบัตรกดเงินสดของที่อื่นจะให้สูงสุดไม่เกิน 5 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือนครับ ซึ่งตามความเป็นจริงไม่ค่อยได้ถึง 5 เท่ากันหรอก เจ้าของกระทู้อยากได้วงเงินสักเท่าไหร่กันเนี่ย มันขึ้นอยู่กับรายได้และหนี้สินของตัวคุณเองด้วยนะ

2021.01.09 13:53

รวมมิตร549

เพื่อนของเจ้าของกระทู้บอกว่าบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ให้วงเงินอนุมัติไม่เกิน 3 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือน ส่วนบัตรกดเงินสดอื่นๆจะให้วงเงินอนุมัติไม่เกิน 5 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือน ซึ่งส่วนใหญจะได้กันไม่เกิน 3 เท่าทั้งนั้น หมายความว่า คุณสมัครบัตรกดเงินสดของที่ไหนก็ได้วงเงินพอๆกัน อยู่ที่เงินเดือนของคุณครับ

2021.03.21 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี